Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
24,5%Hạng 16 trên 173 tướng
Chọn
13,0%được chọn trong 2.325 trên 17.953 trận
Cấm
11,5%1.956 lượt cấm trên 17.025 trận, so với 0,8% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Mid52,9% từ 51,1% đến 54,6% trên 2.285 trậnSoloQ 50,5%: khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,2 phútsoloQ 26,4 phút

Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 337.103 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Mid.

  • Tỉ lệ thắngThắng nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    52,9%
    SoloQ
    50,5%
    Tỉ lệ thắng 52,9% ở nghiệp dư trên 2.285 trận, so với 50,5% ở soloQ trên 22.623 trận.
  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    6,5%
    SoloQ
    3,2%
    6,5% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 3,2% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    11,1%
    SoloQ
    0,8%
    Tỉ lệ cấm 11,1% ở nghiệp dư trên 11.141 trận, so với 0,8% ở soloQ trên 144.722 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,2 phút
    SoloQ
    26,4 phút
    Trung vị 29,2 phút ở nghiệp dư, so với 26,4 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Sốc Điện, rồi Malignance, Shadowflame và Zhonya's Hourglass: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcSốc Điện93% · 20.971
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Thiêu Đốt50% · 11.216
Nghiệp dư: Tốc Biến + Dịch Chuyển (65%), khác biệt chưa rõ
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 335 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)17% · 1.360
17%số trận ở soloQ
  1. Malignance
  2. Shadowflame
  3. Zhonya's Hourglass
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 78% tướng đường giữa.

  1. Đánh teamfighttop22%58% · tướng đường giữa: 55%
  2. Map pressuretop23%3,8 · tướng đường giữa: 3,2
  3. Damage của độitop23%24% · tướng đường giữa: 21%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường giữa khác

Điểm nổi bật

  • Map pressure
  • Teamfight
  • Damage

Giống các tướng đường giữa khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 28 ở lane, 51 ở mid game và 69 ở late game, trên 100 tướng đường giữa.

503-25 so với 528
907+8 so với 899
1.268+89 so với 1.179
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Ahritướng đường giữa

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 58% tướng đường giữa khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường giữa
3,8lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đường giữa: 3,2.

Vị trí so với tướng đường giữa · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 28 trên 100 trong số tướng đường giữa503 · trung vị 528
  • Damage ở mid game · hạng 51 trên 100 trong số tướng đường giữa907 · trung vị 899
  • Damage ở late game · hạng 69 trên 100 trong số tướng đường giữa1.268 · trung vị 1.179
  • Gold ở phút 15 · hạng 38 trên 100 trong số tướng đường giữa-62 · trung vị +25
  • Gold ở phút 20 · hạng 42 trên 100 trong số tướng đường giữa-73 · trung vị +71
  • Map pressure · hạng 77 trên 100 trong số tướng đường giữa3,8 · trung vị 3,2
  • Chống chịu sát thương · hạng 25 trên 100 trong số tướng đường giữa361 · trung vị 489
  • Đánh teamfight · hạng 78 trên 100 trong số tướng đường giữa58% · trung vị 55%
  • Hạ gục trong solo · hạng 29 trên 100 trong số tướng đường giữa19% · trung vị 23%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 47 trên 100 trong số tướng đường giữahạng 47 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 45 trên 100 trong số tướng đường giữa0,6 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 77 trên 100 trong số tướng đường giữa24% · trung vị 21%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Fiora ở nghiệp dư: +18,6 điểm trên 39 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Fiora71,8% · kỳ vọng 53,1% · 39 trận+18,6 điểmSoloQ +1,3
Shen56,9% · kỳ vọng 52,9% · 65 trận+4,0 điểmSoloQ -2,9
Aatrox55,0% · kỳ vọng 52,2% · 80 trận+2,8 điểmSoloQ -0,4
Ambessa54,0% · kỳ vọng 53,4% · 126 trận+0,6 điểmSoloQ +4,5
Ornn51,8% · kỳ vọng 50,8% · 85 trận+0,9 điểmSoloQ -0,4
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Jayce66,0% · kỳ vọng 54,6% · 53 trận+11,4 điểmSoloQ +2,8
Vi56,6% · kỳ vọng 52,5% · 196 trận+4,1 điểmSoloQ -0,3
Hecarim70,3% · kỳ vọng 60,3% · 37 trận+9,9 điểmSoloQ +2,6
Nocturne60,8% · kỳ vọng 55,1% · 79 trận+5,6 điểmSoloQ -0,4
Wukong48,9% · kỳ vọng 48,3% · 188 trận+0,6 điểmSoloQ +3,5
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Viktor58,6% · kỳ vọng 52,5% · 140 trận+6,1 điểmSoloQ -0,7
Taliyah60,3% · kỳ vọng 51,3% · 68 trận+8,9 điểmSoloQ +0,9
Locke66,0% · kỳ vọng 55,7% · 47 trận+10,2 điểmSoloQ -2,7
Aurora59,8% · kỳ vọng 53,8% · 82 trận+6,0 điểmSoloQ -1,6
Galio54,0% · kỳ vọng 53,1% · 87 trận+0,9 điểmSoloQ +3,6
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Tristana65,9% · kỳ vọng 54,3% · 82 trận+11,5 điểmSoloQ +1,2
Jhin63,6% · kỳ vọng 57,1% · 184 trận+6,5 điểmSoloQ -0,4
Lucian60,7% · kỳ vọng 53,2% · 122 trận+7,5 điểmSoloQ +0,8
Ashe56,6% · kỳ vọng 50,3% · 113 trận+6,3 điểmSoloQ -1,9
Jinx52,8% · kỳ vọng 48,8% · 127 trận+4,0 điểmSoloQ -0,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Neeko65,2% · kỳ vọng 50,9% · 69 trận+14,3 điểmSoloQ -0,3
Leona56,5% · kỳ vọng 52,1% · 154 trận+4,4 điểmSoloQ +0,7
Pyke64,6% · kỳ vọng 56,2% · 48 trận+8,4 điểmSoloQ -1,6
Seraphine53,8% · kỳ vọng 51,5% · 130 trận+2,3 điểmSoloQ +3,2
Thresh52,1% · kỳ vọng 51,3% · 140 trận+0,8 điểmSoloQ +1,3

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Olaf70,7% · kỳ vọng 54,5% · 82 trận+16,3 điểmSoloQ 0,0
Zaahen61,5% · kỳ vọng 54,4% · 65 trận+7,1 điểmSoloQ -2,7
Ornn58,8% · kỳ vọng 54,9% · 97 trận+3,9 điểmSoloQ -1,7
Yone56,1% · kỳ vọng 53,0% · 82 trận+3,1 điểmSoloQ -1,4
Gnar53,5% · kỳ vọng 51,9% · 71 trận+1,7 điểmSoloQ +1,8
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Graves63,6% · kỳ vọng 52,9% · 55 trận+10,8 điểmSoloQ -0,8
Wukong61,1% · kỳ vọng 57,4% · 175 trận+3,7 điểmSoloQ +2,0
Vi54,0% · kỳ vọng 53,2% · 315 trận+0,8 điểmSoloQ 0,0
Nidalee63,3% · kỳ vọng 53,6% · 30 trận+9,7 điểmSoloQ +2,4
Jarvan IV51,1% · kỳ vọng 51,0% · 141 trận+0,1 điểmSoloQ +1,8
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Varus77,1% · kỳ vọng 53,0% · 48 trận+24,1 điểmSoloQ -0,1
Kalista69,4% · kỳ vọng 53,8% · 36 trận+15,6 điểmSoloQ +0,8
Yunara59,1% · kỳ vọng 55,0% · 208 trận+4,2 điểmSoloQ +0,5
Corki61,5% · kỳ vọng 51,2% · 39 trận+10,3 điểmSoloQ -2,1
Miss Fortune59,5% · kỳ vọng 53,2% · 79 trận+6,3 điểmSoloQ -0,5
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Rell64,0% · kỳ vọng 57,1% · 86 trận+6,9 điểmSoloQ -0,6
Rakan57,3% · kỳ vọng 52,2% · 96 trận+5,1 điểmSoloQ -1,9
Milio55,8% · kỳ vọng 51,3% · 95 trận+4,5 điểmSoloQ +0,1
Alistar58,3% · kỳ vọng 53,8% · 84 trận+4,5 điểmSoloQ +1,5
Karma54,4% · kỳ vọng 51,0% · 103 trận+3,4 điểmSoloQ -0,2

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top24 tướng
  • K'Sante145 trận
    53,8%chênh lệch -1,3 điểmSoloQ: 50,5% · 907 trận
  • Ambessa126 trận
    54,0%chênh lệch +0,6 điểmSoloQ: 55,8% · 633 trận
  • Sion112 trận
    51,8%chênh lệch -1,4 điểmSoloQ: 48,7% · 314 trận
  • Malphite105 trận
    42,9%chênh lệch -8,4 điểmSoloQ: 46,9% · 729 trận
  • Yone88 trận
    50,0%chênh lệch -2,7 điểmSoloQ: 51,0% · 1.163 trận
Jungle23 tướng
  • Lee Sin248 trận
    54,0%chênh lệch -0,2 điểmSoloQ: 51,0% · 2.787 trận
  • Vi196 trận
    56,6%chênh lệch +4,1 điểmSoloQ: 52,0% · 756 trận
  • Wukong188 trận
    48,9%chênh lệch +0,6 điểmSoloQ: 53,4% · 532 trận
  • Jarvan IV175 trận
    52,0%chênh lệch -2,8 điểmSoloQ: 52,7% · 899 trận
  • Xin Zhao112 trận
    54,5%chênh lệch +1,9 điểmSoloQ: 49,6% · 427 trận
Mid22 tướng
  • Sylas194 trận
    50,5%chênh lệch -4,3 điểmSoloQ: 51,7% · 1.866 trận
  • Viktor140 trận
    58,6%chênh lệch +6,1 điểmSoloQ: 51,4% · 1.209 trận
  • Syndra138 trận
    50,7%chênh lệch -1,9 điểmSoloQ: 47,9% · 1.008 trận
  • Orianna126 trận
    54,0%chênh lệch -2,8 điểmSoloQ: 51,9% · 597 trận
  • Mel107 trận
    56,1%chênh lệch -3,1 điểmSoloQ: 53,5% · 398 trận
ADC16 tướng
  • Kai'Sa230 trận
    50,4%chênh lệch -2,0 điểmSoloQ: 51,4% · 2.611 trận
  • Yunara226 trận
    43,4%chênh lệch -7,4 điểmSoloQ: 47,4% · 1.894 trận
  • Caitlyn192 trận
    47,9%chênh lệch -2,7 điểmSoloQ: 53,0% · 1.271 trận
  • Jhin184 trận
    63,6%chênh lệch +6,5 điểmSoloQ: 50,6% · 2.605 trận
  • Ezreal177 trận
    59,9%chênh lệch +2,6 điểmSoloQ: 52,8% · 1.582 trận
Support16 tướng
  • Nautilus236 trận
    52,5%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 49,4% · 1.601 trận
  • Lulu215 trận
    51,6%chênh lệch -3,5 điểmSoloQ: 50,1% · 1.872 trận
  • Leona154 trận
    56,5%chênh lệch +4,4 điểmSoloQ: 49,2% · 908 trận
  • Braum147 trận
    48,3%chênh lệch -2,0 điểmSoloQ: 48,9% · 689 trận
  • Thresh140 trận
    52,1%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 49,1% · 1.920 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Mid

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+3,2%21.723 lượt chọn trên 674.205cấm 0,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư6,5%1.520 lượt chọn trên 23.550cấm 11,1% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp6,8%152 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

27,7% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Mid
  • 14,0%G1579 trận trên 4.139
  • 12,5%G2516 trận trên 4.139
  • 12,4%G3+221 trận trên 1.776
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 579 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.