Volibear
Phiên bản 16.19 đến 16.21 · KRCấm, độ hiện diện và fearless: Volibear với mọi lối build. Build, kết quả tốt nhất và đối đầu: lối build đã chọn.
- Chọn
- 2,7%được chọn trong 494 trên 18.320 trận
- Cấm
- 1,9%329 lượt cấm trên 17.355 trận, so với 0,9% ở soloQ
Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 341.014 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.
Tóm tắt
Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.- Điều gì thay đổi ở giải đấu3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.Tỉ lệ thắngCấm chọnThời lượng
- Cách chơiNhịp Độ Chết Người, rồi Hextech Gunblade, Statikk Shiv và Terminus: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.



- Trong đội hìnhHạ gục trong solo trước hết: solo nhiều hơn 97% tướng đường trên.SoloPokeSplit-push
- Cùng đội / đối đầuKhông có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
- Trong cấm chọnĐược lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.
Điều gì thay đổi ở giải đấu?
3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.
- Tỉ lệ thắngThắng ít hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 43,3%
- SoloQ
- 49,1%
- Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 1,9%
- SoloQ
- 0,9%
- Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 28,7 phút
- SoloQ
- 25,8 phút
Chơi tướng này thế nào?
Nhịp Độ Chết Người, rồi Hextech Gunblade, Statikk Shiv và Terminus: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.
Hextech Gunblade
Statikk Shiv
Terminus
Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.
Tướng này mang lại gì cho đội hình?
Hạ gục trong solo trước hết: solo nhiều hơn 97% tướng đường trên.
- Hạ gục trong solotop3%38% · tướng đường trên: 28%
Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác
Điểm nổi bật
- Solo
- Poke
- Split-push
Giống các tướng đường trên khác
- Damage ở lane
- Damage ở mid game
- Damage ở late game
- Gold ở phút 20
- Chống chịu sát thương
- Để đồng đội gánh kill
- Khống chế (CC)
- Damage của đội
Không phải là
- Ít teamfight
Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau
Hạng 38 ở lane, 25 ở mid game và 43 ở late game, trên 100 tướng đường trên.
Gold so với đối thủ trực tiếp
Ở phút 20, hơn 68% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.
Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số
0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100- Damage ở lane · hạng 38 trên 100 trong số tướng đường trên588 · trung vị 599
- Damage ở mid game · hạng 25 trên 100 trong số tướng đường trên820 · trung vị 868
- Damage ở late game · hạng 43 trên 100 trong số tướng đường trên1.057 · trung vị 1.079
- Gold ở phút 15 · hạng 75 trên 100 trong số tướng đường trên+274 · trung vị +119
- Gold ở phút 20 · hạng 68 trên 100 trong số tướng đường trên+281 · trung vị +100
- Chống chịu sát thương · hạng 71 trên 100 trong số tướng đường trên1.150 · trung vị 970
- Đánh teamfight · hạng 4 trên 100 trong số tướng đường trên46% · trung vị 53%
- Hạ gục trong solo · hạng 97 trên 100 trong số tướng đường trên38% · trung vị 28%
- Để đồng đội gánh kill · hạng 57 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 57 trên 100
- Khống chế (CC) · hạng 61 trên 100 trong số tướng đường trên0,9 · trung vị 0,8
- Damage của đội · hạng 63 trên 100 trong số tướng đường trên22% · trung vị 20%
Đi cùng ai, đối đầu ai?
Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
Kết quả tốt nhất
Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.
Đối đầu
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Cùng đội
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Đối đầu và đồng đội
Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.
- Aatrox13 trận—SoloQ: 51,8% · 305 trận
- Sion11 trận—SoloQ: 52,1% · 117 trận
- K'Sante10 trận—SoloQ: 46,6% · 401 trận
- Mordekaiser9 trận—SoloQ: 46,4% · 181 trận
- Zaahen9 trận—SoloQ: 54,0% · 161 trận
- Irelia8 trận—SoloQ: 51,4% · 403 trận
- Ornn8 trận—SoloQ: 52,1% · 73 trận
- Shen8 trận—SoloQ: 42,2% · 109 trận
- Yone8 trận—SoloQ: 49,1% · 426 trận
- Ambessa7 trận—SoloQ: 51,2% · 252 trận
- Illaoi7 trận—SoloQ: 48,2% · 110 trận
- Jax7 trận—SoloQ: 45,3% · 320 trận
- Malphite7 trận—SoloQ: 56,5% · 115 trận
- Sett7 trận—SoloQ: 51,7% · 143 trận
- Camille6 trận—SoloQ: 46,4% · 181 trận
- Darius6 trận—SoloQ: 55,7% · 221 trận
- Renekton6 trận—SoloQ: 52,5% · 255 trận
- Lee Sin17 trận—SoloQ: 49,5% · 1.111 trận
- Wukong16 trận—SoloQ: 48,6% · 222 trận
- Sylas11 trận—SoloQ: 47,2% · 485 trận
- Vi11 trận—SoloQ: 50,8% · 242 trận
- Xin Zhao11 trận—SoloQ: 58,0% · 176 trận
- Jarvan IV10 trận—SoloQ: 51,5% · 268 trận
- Lillia10 trận—SoloQ: 51,0% · 192 trận
- Naafiri10 trận—SoloQ: 56,8% · 183 trận
- Cho'Gath7 trận—SoloQ: 44,6% · 177 trận
- Qiyana7 trận—SoloQ: 48,4% · 477 trận
- Nocturne6 trận—SoloQ: 65,3% · 101 trận
- Viego6 trận—SoloQ: 46,0% · 287 trận
- Zac6 trận—SoloQ: 48,9% · 141 trận
- Graves5 trận—SoloQ: 51,1% · 348 trận
- Jayce5 trận—SoloQ: 53,5% · 159 trận
- Talon5 trận—SoloQ: 47,8% · 318 trận
- Akali13 trận—SoloQ: 47,7% · 302 trận
- Sylas13 trận—SoloQ: 52,4% · 473 trận
- Ryze12 trận—SoloQ: 54,8% · 146 trận
- Lissandra10 trận—SoloQ: 44,8% · 232 trận
- Yone10 trận—SoloQ: 45,2% · 396 trận
- LeBlanc9 trận—SoloQ: 45,0% · 238 trận
- Syndra9 trận—SoloQ: 45,1% · 395 trận
- Ahri8 trận—SoloQ: 50,7% · 292 trận
- Viktor7 trận—SoloQ: 53,0% · 513 trận
- Aurora6 trận—SoloQ: 49,2% · 181 trận
- Azir6 trận—SoloQ: 52,2% · 90 trận
- Hwei6 trận—SoloQ: 54,3% · 173 trận
- Orianna6 trận—SoloQ: 50,7% · 211 trận
- Twisted Fate5 trận—SoloQ: 47,4% · 437 trận
- Vex5 trận—SoloQ: 49,3% · 134 trận
- Kai'Sa27 trận—SoloQ: 47,3% · 1.045 trận
- Yunara18 trận—SoloQ: 47,7% · 721 trận
- Xayah15 trận—SoloQ: 46,6% · 380 trận
- Ezreal14 trận—SoloQ: 54,9% · 612 trận
- Jinx14 trận—SoloQ: 45,0% · 587 trận
- Caitlyn13 trận—SoloQ: 51,7% · 464 trận
- Jhin13 trận—SoloQ: 51,2% · 1.011 trận
- Ashe12 trận—SoloQ: 48,9% · 186 trận
- Miss Fortune12 trận—SoloQ: 50,0% · 204 trận
- Aphelios10 trận—SoloQ: 50,1% · 649 trận
- Lucian10 trận—SoloQ: 52,9% · 382 trận
- Zeri7 trận—SoloQ: 48,6% · 317 trận
- Kalista5 trận—SoloQ: 47,4% · 253 trận
- Tristana5 trận—SoloQ: 49,0% · 500 trận
- Nautilus22 trận—SoloQ: 51,7% · 629 trận
- Thresh21 trận—SoloQ: 42,6% · 758 trận
- Lulu16 trận—SoloQ: 48,5% · 720 trận
- Braum15 trận—SoloQ: 50,4% · 264 trận
- Blitzcrank14 trận—SoloQ: 49,8% · 506 trận
- Leona14 trận—SoloQ: 50,6% · 338 trận
- Alistar12 trận—SoloQ: 44,8% · 391 trận
- Rakan12 trận—SoloQ: 46,0% · 252 trận
- Karma8 trận—SoloQ: 49,7% · 382 trận
- Milio7 trận—SoloQ: 53,9% · 178 trận
- Seraphine7 trận—SoloQ: 50,0% · 218 trận
- Rell6 trận—SoloQ: 41,4% · 263 trận
- Morgana5 trận—SoloQ: 58,3% · 103 trận
- Nami5 trận—SoloQ: 51,4% · 74 trận
- Neeko5 trận—SoloQ: 50,8% · 118 trận
Cấm hay chọn?
Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.
Tỉ lệ chọn ở Top
Giải nghiệp dư, so với soloQ- SoloQ Master+1,3%8.914 lượt chọn trên 682.025cấm 0,9% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Giải nghiệp dư1,2%295 lượt chọn trên 24.310cấm 1,9% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Chuyên nghiệp0,4%10 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

