Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
7,0%Hạng 104 trên 173 tướng
Chọn
3,6%được chọn trong 659 trên 18.319 trận
Cấm
3,4%583 lượt cấm trên 17.354 trận, so với 0,9% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Jungle49,1% từ 44,7% đến 53,6% trên 344 trậnSoloQ 50,1%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,9 phútsoloQ 26,3 phút

Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 341.014 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,9%
    SoloQ
    1,8%
    0,9% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,8% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,4%
    SoloQ
    0,9%
    Tỉ lệ cấm 3,4% ở nghiệp dư trên 11.485 trận, so với 0,9% ở soloQ trên 148.633 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,9 phút
    SoloQ
    26,3 phút
    Trung vị 28,9 phút ở nghiệp dư, so với 26,3 phút ở soloQ.
  • BuildDusk and Dawn, Shadowflame, Zhonya's Hourglass thay cho Dusk and Dawn, Shadowflame, Rabadon's Deathcap
    Nghiệp dư
    31%
    SoloQ
    21%
    Được dùng trong 31% trận nghiệp dư; soloQ vẫn dùng Dusk and Dawn, Shadowflame, Rabadon's Deathcap (21%).
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Thu Thập Hắc Ám, rồi Dusk and Dawn, Shadowflame và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcThu Thập Hắc Ám74% · 9.014
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Trừng Phạt100% · 12.121
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 64 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)21% · 1.196
21%số trận ở soloQ
  1. Dusk and Dawn
  2. Shadowflame
  3. Rabadon's Deathcap
≠ Nghiệp dư: Dusk and Dawn, Shadowflame, Zhonya's Hourglass thay cho Dusk and Dawn, Shadowflame, Rabadon's Deathcap. 31% · 242 trận

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Map pressure trước hết: nhiều map pressure hơn 82% tướng đi rừng.

  1. Map pressuretop18%5,2 · tướng đi rừng: 4,7

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác

Điểm nổi bật

  • Map pressure

Giống các tướng đi rừng khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Damage của đội
  • Farm rừng

Không phải là

  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 49 ở lane, 55 ở mid game và 52 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.

383-1 so với 383
802+6 so với 796
1.063+7 so với 1.056
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Ekkotướng đi rừng

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 81% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đi rừng
5,2lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đi rừng: 4,7.

Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 49 trên 100 trong số tướng đi rừng383 · trung vị 383
  • Damage ở mid game · hạng 55 trên 100 trong số tướng đi rừng802 · trung vị 796
  • Damage ở late game · hạng 52 trên 100 trong số tướng đi rừng1.063 · trung vị 1.056
  • Gold ở phút 15 · hạng 81 trên 100 trong số tướng đi rừng+249 · trung vị +6
  • Gold ở phút 20 · hạng 81 trên 100 trong số tướng đi rừng+436 · trung vị +64
  • Map pressure · hạng 82 trên 100 trong số tướng đi rừng5,2 · trung vị 4,7
  • Chống chịu sát thương · hạng 41 trên 100 trong số tướng đi rừng738 · trung vị 855
  • Đánh teamfight · hạng 38 trên 100 trong số tướng đi rừng51% · trung vị 52%
  • Hạ gục trong solo · hạng 67 trên 100 trong số tướng đi rừng22% · trung vị 20%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 36 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 36 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 49 trên 100 trong số tướng đi rừng0,7 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 74 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 17%
  • Farm rừng · hạng 47 trên 100 trong số tướng đi rừng66 · trung vị 66
  • Invade · hạng 79 trên 100 trong số tướng đi rừng9% · trung vị 7%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Jhin59,4% · kỳ vọng 53,4% · 32 trận+6,0 điểmSoloQ +1,0
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Nautilus58,1% · kỳ vọng 50,7% · 31 trận+7,3 điểmSoloQ -1,9

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng
Yone58,1% · kỳ vọng 52,4% · 31 trận+5,7 điểmSoloQ -1,1
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Caitlyn52,9% · kỳ vọng 51,5% · 34 trận+1,5 điểmSoloQ -0,1
Yunara51,4% · kỳ vọng 51,2% · 35 trận+0,2 điểmSoloQ +0,9
Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top19 tướng
  • Malphite22 trận
    —SoloQ: 51,6% · 417 trận
  • Mordekaiser18 trận
    —SoloQ: 57,7% · 163 trận
  • Camille17 trận
    —SoloQ: 48,7% · 275 trận
  • Sion16 trận
    —SoloQ: 44,7% · 179 trận
  • Ambessa14 trận
    —SoloQ: 51,8% · 382 trận
Jungle17 tướng
  • Sylas40 trận
    45,0%chênh lệch -3,5 điểmSoloQ: 53,8% · 819 trận
  • Wukong29 trận
    —SoloQ: 52,2% · 274 trận
  • Lee Sin28 trận
    —SoloQ: 48,6% · 1.481 trận
  • Vi26 trận
    —SoloQ: 56,8% · 347 trận
  • Jarvan IV19 trận
    —SoloQ: 52,5% · 385 trận
Mid18 tướng
  • Ahri23 trận
    —SoloQ: 49,1% · 426 trận
  • Syndra23 trận
    —SoloQ: 51,4% · 366 trận
  • Akali20 trận
    —SoloQ: 50,8% · 488 trận
  • Sylas17 trận
    —SoloQ: 55,1% · 790 trận
  • Aurora13 trận
    —SoloQ: 46,6% · 234 trận
ADC16 tướng
  • Yunara33 trận
    42,4%chênh lệch -4,6 điểmSoloQ: 49,7% · 929 trận
  • Jhin32 trận
    59,4%chênh lệch +6,0 điểmSoloQ: 51,6% · 1.444 trận
  • Ezreal25 trận
    —SoloQ: 53,3% · 762 trận
  • Kai'Sa25 trận
    —SoloQ: 51,3% · 1.428 trận
  • Jinx23 trận
    —SoloQ: 50,2% · 771 trận
Support19 tướng
  • Nautilus31 trận
    58,1%chênh lệch +7,3 điểmSoloQ: 48,8% · 846 trận
  • Lulu29 trận
    —SoloQ: 50,4% · 953 trận
  • Thresh26 trận
    —SoloQ: 47,5% · 1.006 trận
  • Seraphine25 trận
    —SoloQ: 50,0% · 252 trận
  • Blitzcrank21 trận
    —SoloQ: 50,1% · 607 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Jungle

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,8%12.037 lượt chọn trên 682.028cấm 0,9% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,9%214 lượt chọn trên 24.310cấm 3,4% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,0%0 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

7,5% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Jungle
  • 1,8%G178 trận trên 4.222
  • 2,0%G284 trận trên 4.222
  • 2,4%G3+44 trận trên 1.821
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 78 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.