Hồ sơ tướng · Top

Jayce

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · KR

Cấm, độ hiện diện và fearless: Jayce với mọi lối build. Build, kết quả tốt nhất và đối đầu: lối build đã chọn.

Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
25,5%Hạng 15 trên 173 tướng
Chọn
10,8%được chọn trong 1.968 trên 18.284 trận
Cấm
14,7%2.553 lượt cấm trên 17.319 trận, so với 24,5% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top46,3% từ 43,7% đến 49,0% trên 930 trậnSoloQ 47,8%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,8 phútsoloQ 26,1 phút

Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 341.014 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,6%
    SoloQ
    5,3%
    2,6% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 5,3% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    15,1%
    SoloQ
    24,5%
    Tỉ lệ cấm 15,1% ở nghiệp dư trên 11.485 trận, so với 24,5% ở soloQ trên 148.633 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,8 phút
    SoloQ
    26,1 phút
    Trung vị 29,8 phút ở nghiệp dư, so với 26,1 phút ở soloQ.
  • NgọcQuyền Năng Bất Diệt thay cho Xung Kích Bão Tố
    Nghiệp dư
    44%
    SoloQ
    41%
    Được dùng trong 44% trận nghiệp dư; soloQ vẫn dùng Xung Kích Bão Tố (41%).
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Xung Kích Bão Tố, rồi Youmuu's Ghostblade, Manamune và Voltaic Cyclosword: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcXung Kích Bão Tố41% · 15.132
≠ Nghiệp dư: Quyền Năng Bất Diệt thay cho Xung Kích Bão Tố. 44% · 1.042 trận
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển63% · 23.223
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 60 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)25% · 4.228
25%số trận ở soloQ
  1. Youmuu's Ghostblade
  2. Manamune
  3. Voltaic Cyclosword
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Không có điểm nào vượt trội so với tướng đường trên; nổi bật nhất: Damage ở late game (hạng 85).

  1. Điểm nổi bật nhấtDamage ở late gametop15%1.213 · tướng đường trên: 1.079

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Poke

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Gold ở phút 15
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Damage của đội

Không phải là

  • Ít solo
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 62 ở lane, 65 ở mid game và 85 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

623+24 so với 599
908+40 so với 868
1.213+134 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Jaycetướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 76% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 62 trên 100 trong số tướng đường trên623 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 65 trên 100 trong số tướng đường trên908 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 85 trên 100 trong số tướng đường trên1.213 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 72 trên 100 trong số tướng đường trên+236 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 76 trên 100 trong số tướng đường trên+409 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 33 trên 100 trong số tướng đường trên668 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 72 trên 100 trong số tướng đường trên55% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 23 trên 100 trong số tướng đường trên24% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 68 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 68 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 31 trên 100 trong số tướng đường trên0,6 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 62 trên 100 trong số tướng đường trên22% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top5 tướng
  • Malphite34 trận
    41,2%chênh lệch -0,1 điểmSoloQ: 44,1% · 2.832 trận
  • K'Sante11 trận
    —SoloQ: 48,9% · 2.327 trận
  • Malphite7 trận
    —SoloQ: 44,1% · 2.832 trận
  • Ornn6 trận
    —SoloQ: 48,8% · 344 trận
  • Irelia5 trận
    —SoloQ: 45,3% · 1.712 trận
Jungle7 tướng
  • Sylas9 trận
    —SoloQ: 48,0% · 1.660 trận
  • Jarvan IV8 trận
    —SoloQ: 52,3% · 1.257 trận
  • Wukong8 trận
    —SoloQ: 45,0% · 818 trận
  • Lee Sin7 trận
    —SoloQ: 48,0% · 4.600 trận
  • Vi7 trận
    —SoloQ: 47,0% · 1.049 trận
Mid9 tướng
  • Orianna11 trận
    —SoloQ: 47,9% · 945 trận
  • Sylas8 trận
    —SoloQ: 49,6% · 1.700 trận
  • Xerath7 trận
    —SoloQ: 51,7% · 557 trận
  • Locke6 trận
    —SoloQ: 48,6% · 1.622 trận
  • Syndra6 trận
    —SoloQ: 48,5% · 1.750 trận
ADC9 tướng
  • Kai'Sa17 trận
    —SoloQ: 47,1% · 3.998 trận
  • Jhin9 trận
    —SoloQ: 50,0% · 4.293 trận
  • Xayah8 trận
    —SoloQ: 45,8% · 1.386 trận
  • Yunara8 trận
    —SoloQ: 48,1% · 3.051 trận
  • Ezreal7 trận
    —SoloQ: 50,7% · 2.597 trận
Support9 tướng
  • Braum9 trận
    —SoloQ: 44,0% · 1.091 trận
  • Lulu9 trận
    —SoloQ: 48,0% · 3.122 trận
  • Nautilus8 trận
    —SoloQ: 48,2% · 2.631 trận
  • Blitzcrank7 trận
    —SoloQ: 46,8% · 1.904 trận
  • Leona7 trận
    —SoloQ: 46,9% · 1.457 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+5,3%36.362 lượt chọn trên 682.025cấm 24,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư2,6%641 lượt chọn trên 24.310cấm 15,1% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp5,9%132 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

23,0% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 6,3%G1264 trận trên 4.213
  • 5,6%G2236 trận trên 4.214
  • 4,5%G3+82 trận trên 1.820
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 264 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.