Qiyana
Phiên bản 16.19 đến 16.21 · KR- Chọn
- 6,7%được chọn trong 1.209 trên 17.971 trận
- Cấm
- 12,4%2.109 lượt cấm trên 17.041 trận, so với 34,1% ở soloQ
Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 337.103 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.
Tóm tắt
Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.- Điều gì thay đổi ở giải đấu3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Mid.Cấm chọnThời lượng
- Cách chơiSốc Điện, rồi Profane Hydra, Voltaic Cyclosword và Serylda's Grudge: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.



- Trong đội hìnhHạ gục trong solo trước hết: solo nhiều hơn 98% tướng đường giữa.Map pressureSoloSplit-push
- Cùng đội / đối đầuKhông có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
- Trong cấm chọnĐược lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.
Điều gì thay đổi ở giải đấu?
3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Mid.
- Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 0,4%
- SoloQ
- 1,2%
- Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 13,5%
- SoloQ
- 34,1%
- Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 28,7 phút
- SoloQ
- 26,1 phút
Chơi tướng này thế nào?
Sốc Điện, rồi Profane Hydra, Voltaic Cyclosword và Serylda's Grudge: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.
Profane Hydra
Voltaic Cyclosword
Serylda's Grudge
Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.
Tướng này mang lại gì cho đội hình?
Hạ gục trong solo trước hết: solo nhiều hơn 98% tướng đường giữa.
- Hạ gục trong solotop2%31% · tướng đường giữa: 23%
- Map pressuretop8%4,9 · tướng đường giữa: 3,2
Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường giữa khác
Điểm nổi bật
- Map pressure
- Solo
- Split-push
Giống các tướng đường giữa khác
- Damage ở mid game
- Damage ở late game
- Chống chịu sát thương
- Khống chế (CC)
- Damage của đội
Không phải là
- Ít teamfight
- Tự gánh kill
- Không poke
Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau
Hạng 88 ở lane, 39 ở mid game và 30 ở late game, trên 100 tướng đường giữa.
Gold so với đối thủ trực tiếp
Ở phút 20, hơn 92% tướng đường giữa khi so với đối thủ trực tiếp.
Vị trí so với tướng đường giữa · mọi chỉ số
0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100- Damage ở lane · hạng 88 trên 100 trong số tướng đường giữa594 · trung vị 528
- Damage ở mid game · hạng 39 trên 100 trong số tướng đường giữa867 · trung vị 899
- Damage ở late game · hạng 30 trên 100 trong số tướng đường giữa1.137 · trung vị 1.179
- Gold ở phút 15 · hạng 93 trên 100 trong số tướng đường giữa+423 · trung vị +25
- Gold ở phút 20 · hạng 92 trên 100 trong số tướng đường giữa+610 · trung vị +71
- Map pressure · hạng 92 trên 100 trong số tướng đường giữa4,9 · trung vị 3,2
- Chống chịu sát thương · hạng 40 trên 100 trong số tướng đường giữa421 · trung vị 489
- Đánh teamfight · hạng 4 trên 100 trong số tướng đường giữa48% · trung vị 55%
- Hạ gục trong solo · hạng 98 trên 100 trong số tướng đường giữa31% · trung vị 23%
- Để đồng đội gánh kill · hạng 7 trên 100 trong số tướng đường giữahạng 7 trên 100
- Khống chế (CC) · hạng 47 trên 100 trong số tướng đường giữa0,7 · trung vị 0,7
- Damage của đội · hạng 62 trên 100 trong số tướng đường giữa23% · trung vị 21%
Đi cùng ai, đối đầu ai?
Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
Kết quả tốt nhất
Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.
Đối đầu
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Cùng đội
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Đối đầu và đồng đội
Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.
- K'Sante9 trận—SoloQ: 58,5% · 347 trận
- Aatrox7 trận—SoloQ: 53,8% · 212 trận
- Ambessa7 trận—SoloQ: 58,4% · 238 trận
- Dr. Mundo6 trận—SoloQ: 56,8% · 132 trận
- Malphite6 trận—SoloQ: 50,4% · 242 trận
- Olaf6 trận—SoloQ: 56,5% · 193 trận
- Renekton6 trận—SoloQ: 52,6% · 194 trận
- Mordekaiser5 trận—SoloQ: 51,0% · 104 trận
- Ahri14 trận—SoloQ: 54,7% · 234 trận
- Sylas9 trận—SoloQ: 57,1% · 420 trận
- LeBlanc8 trận—SoloQ: 50,6% · 168 trận
- Ryze8 trận—SoloQ: 53,9% · 115 trận
- Syndra6 trận—SoloQ: 52,8% · 286 trận
- Akali5 trận—SoloQ: 57,4% · 331 trận
- Irelia5 trận—SoloQ: 48,4% · 161 trận
- Lissandra5 trận—SoloQ: 53,3% · 270 trận
- Locke5 trận—SoloQ: 61,1% · 388 trận
- Orianna5 trận—SoloQ: 54,0% · 174 trận
- Vex5 trận—SoloQ: 48,9% · 182 trận
- Viktor5 trận—SoloQ: 54,1% · 355 trận
- Ezreal14 trận—SoloQ: 58,9% · 559 trận
- Yunara14 trận—SoloQ: 57,1% · 664 trận
- Caitlyn13 trận—SoloQ: 57,2% · 425 trận
- Jhin12 trận—SoloQ: 55,2% · 951 trận
- Jinx12 trận—SoloQ: 49,8% · 500 trận
- Kai'Sa11 trận—SoloQ: 55,8% · 882 trận
- Lucian10 trận—SoloQ: 55,8% · 378 trận
- Xayah7 trận—SoloQ: 48,2% · 371 trận
- Kalista5 trận—SoloQ: 53,1% · 228 trận
- Varus5 trận—SoloQ: 48,6% · 105 trận
- Thresh18 trận—SoloQ: 50,4% · 692 trận
- Lulu13 trận—SoloQ: 58,4% · 647 trận
- Nautilus11 trận—SoloQ: 55,0% · 624 trận
- Milio10 trận—SoloQ: 63,5% · 159 trận
- Braum9 trận—SoloQ: 52,2% · 249 trận
- Neeko7 trận—SoloQ: 61,4% · 101 trận
- Alistar6 trận—SoloQ: 50,6% · 405 trận
- Karma6 trận—SoloQ: 60,1% · 323 trận
- Rakan6 trận—SoloQ: 50,2% · 247 trận
- Rell6 trận—SoloQ: 53,9% · 241 trận
- Bard5 trận—SoloQ: 61,2% · 340 trận
- Leona5 trận—SoloQ: 51,3% · 298 trận
- Morgana5 trận—SoloQ: 56,9% · 72 trận
Cấm hay chọn?
Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.
Tỉ lệ chọn ở Mid
Giải nghiệp dư, so với soloQ- SoloQ Master+1,2%7.769 lượt chọn trên 674.205cấm 34,1% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Giải nghiệp dư0,4%90 lượt chọn trên 23.550cấm 13,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Chuyên nghiệp0,0%1 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20
Hiện diện theo phiên bản
21,1% ở 16.21Trong loạt đấu
Chỉ loạt fearless · ở vị trí Mid- 0,7%G128 trận trên 4.139
- 0,7%G231 trận trên 4.140
- 0,7%G3+12 trận trên 1.778
Chưa đủ loạt đấu: công bố từ 30 loạt.

