Hồ sơ tướng · ADC

Smolder

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · NA
Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
4,2%Hạng 134 trên 173 tướng
Chọn
2,1%được chọn trong 64 trên 3.006 trận
Cấm
2,1%46 lượt cấm trên 2.189 trận, so với 1,0% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC43,4% từ 32,8% đến 54,6% trên 53 trậnSoloQ 47,5%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị31,6 phútsoloQ 29 phút

Nghiệp dư: 2850 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, NA. SoloQ Cao Thủ+: 246.424 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,9%
    SoloQ
    1,6%
    0,9% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,6% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,7%
    SoloQ
    1,0%
    Tỉ lệ cấm 1,7% ở nghiệp dư trên 1.653 trận, so với 1,0% ở soloQ trên 113.099 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    31,6 phút
    SoloQ
    29 phút
    Trung vị 31,6 phút ở nghiệp dư, so với 29 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Lửa Tử Thần, rồi Essence Reaver, Black Cleaver và Spear of Shojin: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcLửa Tử Thần88% · 7.243
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Lá Chắn80% · 6.578
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 107 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)21% · 1.068
21%số trận ở soloQ
  1. Essence Reaver
  2. Black Cleaver
  3. Spear of Shojin
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 96% xạ thủ.

  1. Đánh teamfighttop4%61% · xạ thủ: 56%
  2. Damage của độitop9%27% · xạ thủ: 23%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • Teamfight
  • Damage
  • Poke

Giống các xạ thủ khác

  • Damage ở lane
  • Chống chịu sát thương
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Ít solo

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 44 ở lane, 76 ở mid game và 99 ở late game, trên 100 xạ thủ.

520-5 so với 525
1.026+110 so với 915
1.783+418 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Smolderxạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 93% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 44 trên 100 trong số xạ thủ520 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 76 trên 100 trong số xạ thủ1.026 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 99 trên 100 trong số xạ thủ1.783 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 4 trên 100 trong số xạ thủ-595 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 8 trên 100 trong số xạ thủ-751 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 58 trên 100 trong số xạ thủ382 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 96 trên 100 trong số xạ thủ61% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 7 trên 100 trong số xạ thủ12% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 41 trên 100 trong số xạ thủhạng 41 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 42 trên 100 trong số xạ thủ0,4 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 91 trên 100 trong số xạ thủ27% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Jungle1 tướng
  • Jarvan IV10 trận
    —SoloQ: 52,0% · 296 trận
Mid2 tướng
  • Orianna5 trận
    —SoloQ: 43,4% · 136 trận
  • Viktor5 trận
    —SoloQ: 48,9% · 360 trận
ADC3 tướng
  • Ezreal6 trận
    —SoloQ: 48,1% · 389 trận
  • Yunara6 trận
    —SoloQ: 49,3% · 536 trận
  • Jinx5 trận
    —SoloQ: 46,3% · 761 trận
Support3 tướng
  • Leona7 trận
    —SoloQ: 44,3% · 327 trận
  • Nautilus7 trận
    —SoloQ: 47,8% · 418 trận
  • Lulu5 trận
    —SoloQ: 50,9% · 460 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,6%8.050 lượt chọn trên 492.847cấm 1,0% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,9%40 lượt chọn trên 4.668cấm 1,7% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,0%1 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

3,6% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 2,0%G117 trận trên 834
  • 1,4%G212 trận trên 835
  • 3,0%G3+11 trận trên 371
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sang

Chưa đủ loạt đấu: công bố từ 30 loạt.

Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.