Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
12,7%Hạng 62 trên 173 tướng
Chọn
4,5%được chọn trong 809 trên 17.940 trận
Cấm
8,2%1.401 lượt cấm trên 17.012 trận, so với 20,3% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top51,0% từ 45,2% đến 56,7% trên 202 trậnSoloQ 50,4%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,5 phútsoloQ 26,1 phút

Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 337.103 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,6%
    SoloQ
    1,4%
    0,6% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,4% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    8,4%
    SoloQ
    20,3%
    Tỉ lệ cấm 8,4% ở nghiệp dư trên 11.141 trận, so với 20,3% ở soloQ trên 144.722 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,5 phút
    SoloQ
    26,1 phút
    Trung vị 28,5 phút ở nghiệp dư, so với 26,1 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Nhịp Độ Chết Người, rồi Blade of The Ruined King, Immortal Shieldbow và Infinity Edge: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcNhịp Độ Chết Người97% · 9.614
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợKiệt Sức + Tốc Biến79% · 7.831
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 43 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)22% · 763
22%số trận ở soloQ
  1. Blade of The Ruined King
  2. Immortal Shieldbow
  3. Infinity Edge
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Không có điểm nào vượt trội so với tướng đường trên; nổi bật nhất: Hạ gục trong solo (hạng 68).

  1. Điểm nổi bật nhấtHạ gục trong solotop32%31% · tướng đường trên: 28%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Split-push

Giống các tướng đường trên khác

  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Damage của đội

Không phải là

  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 18 ở lane, 23 ở mid game và 13 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

538-61 so với 599
820-48 so với 868
947-132 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Yasuotướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 65% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 18 trên 100 trong số tướng đường trên538 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 23 trên 100 trong số tướng đường trên820 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 13 trên 100 trong số tướng đường trên947 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 57 trên 100 trong số tướng đường trên+173 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 65 trên 100 trong số tướng đường trên+237 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 51 trên 100 trong số tướng đường trên970 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 34 trên 100 trong số tướng đường trên51% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 68 trên 100 trong số tướng đường trên31% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 32 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 32 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 58 trên 100 trong số tướng đường trên0,8 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 55 trên 100 trong số tướng đường trên21% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top15 tướng
  • Aatrox15 trận
    —SoloQ: 50,6% · 243 trận
  • Gnar15 trận
    —SoloQ: 49,4% · 261 trận
  • Renekton10 trận
    —SoloQ: 46,5% · 561 trận
  • Gragas8 trận
    —SoloQ: 53,4% · 103 trận
  • Jax8 trận
    —SoloQ: 51,6% · 335 trận
Jungle13 tướng
  • Lee Sin20 trận
    —SoloQ: 51,4% · 1.269 trận
  • Jarvan IV17 trận
    —SoloQ: 52,0% · 348 trận
  • Sylas16 trận
    —SoloQ: 51,9% · 468 trận
  • Xin Zhao16 trận
    —SoloQ: 55,6% · 198 trận
  • Vi15 trận
    —SoloQ: 51,8% · 311 trận
Mid16 tướng
  • Viktor12 trận
    —SoloQ: 51,0% · 486 trận
  • Locke10 trận
    —SoloQ: 52,4% · 376 trận
  • Ahri9 trận
    —SoloQ: 50,9% · 281 trận
  • LeBlanc9 trận
    —SoloQ: 48,2% · 282 trận
  • Orianna9 trận
    —SoloQ: 52,0% · 221 trận
ADC14 tướng
  • Yunara18 trận
    —SoloQ: 45,6% · 777 trận
  • Ezreal17 trận
    —SoloQ: 54,1% · 708 trận
  • Caitlyn16 trận
    —SoloQ: 52,2% · 521 trận
  • Jhin16 trận
    —SoloQ: 49,5% · 1.177 trận
  • Kai'Sa16 trận
    —SoloQ: 50,9% · 1.121 trận
Support15 tướng
  • Nautilus27 trận
    —SoloQ: 54,1% · 663 trận
  • Lulu19 trận
    —SoloQ: 50,1% · 797 trận
  • Leona16 trận
    —SoloQ: 50,1% · 403 trận
  • Thresh14 trận
    —SoloQ: 49,0% · 828 trận
  • Braum12 trận
    —SoloQ: 46,5% · 288 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn ưu tiên: lấy ở G1, sau đó bị đốt.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,4%9.583 lượt chọn trên 674.203cấm 20,3% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,6%134 lượt chọn trên 23.550cấm 8,4% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,0%1 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

13,5% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 1,2%G148 trận trên 4.137
  • 1,5%G261 trận trên 4.137
  • 0,6%G3+11 trận trên 1.775
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 48 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.