Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
10,6%Hạng 78 trên 173 tướng
Chọn
3,9%được chọn trong 699 trên 17.940 trận
Cấm
6,7%1.145 lượt cấm trên 17.012 trận, so với 3,8% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top52,6% từ 49,4% đến 55,8% trên 656 trậnSoloQ 48,1%: khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,3 phútsoloQ 26 phút

Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 337.103 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Tỉ lệ thắngThắng nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    52,6%
    SoloQ
    48,1%
    Tỉ lệ thắng 52,6% ở nghiệp dư trên 656 trận, so với 48,1% ở soloQ trên 8.262 trận.
  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    1,8%
    SoloQ
    1,2%
    1,8% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,2% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    6,5%
    SoloQ
    3,8%
    Tỉ lệ cấm 6,5% ở nghiệp dư trên 11.141 trận, so với 3,8% ở soloQ trên 144.722 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,3 phút
    SoloQ
    26 phút
    Trung vị 29,3 phút ở nghiệp dư, so với 26 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Quyền Năng Bất Diệt, rồi Trinity Force, Black Cleaver và Spear of Shojin: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcQuyền Năng Bất Diệt48% · 3.961
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Dịch Chuyển66% · 5.419
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 92% · 79 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)5% · 142
5%số trận ở soloQ
  1. Trinity Force
  2. Black Cleaver
  3. Spear of Shojin
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 89% tướng đường trên.

  1. Damage của độitop11%25% · tướng đường trên: 20%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Damage
  • Poke
  • Split-push

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Chống chịu sát thương
  • Hạ gục trong solo

Không phải là

  • Ít teamfight
  • Ít CC

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 96 ở lane, 88 ở mid game và 55 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

692+93 so với 599
967+99 so với 868
1.084+5 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Yoricktướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 70% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 96 trên 100 trong số tướng đường trên692 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 88 trên 100 trong số tướng đường trên967 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 55 trên 100 trong số tướng đường trên1.084 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 66 trên 100 trong số tướng đường trên+211 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 70 trên 100 trong số tướng đường trên+350 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 47 trên 100 trong số tướng đường trên890 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 17 trên 100 trong số tướng đường trên50% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 71 trên 100 trong số tướng đường trên31% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 75 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 75 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 13 trên 100 trong số tướng đường trên0,3 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 89 trên 100 trong số tướng đường trên25% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Renekton59,4% · kỳ vọng 52,3% · 32 trận+7,1 điểmSoloQ +8,2
Nasus53,5% · kỳ vọng 51,2% · 43 trận+2,3 điểmSoloQ -4,5
K'Sante56,8% · kỳ vọng 54,9% · 37 trận+1,9 điểmSoloQ -2,5
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Vi52,4% · kỳ vọng 52,2% · 42 trận+0,1 điểmSoloQ -3,1
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Sylas63,3% · kỳ vọng 54,6% · 30 trận+8,8 điểmSoloQ +4,7
Viktor54,5% · kỳ vọng 52,2% · 55 trận+2,4 điểmSoloQ +0,4
Ahri50,0% · kỳ vọng 49,7% · 34 trận+0,3 điểmSoloQ +1,3
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Caitlyn54,2% · kỳ vọng 50,3% · 59 trận+3,9 điểmSoloQ +0,3
Jhin59,6% · kỳ vọng 56,8% · 57 trận+2,8 điểmSoloQ +0,5
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Leona57,4% · kỳ vọng 51,9% · 47 trận+5,6 điểmSoloQ +2,3
Nautilus54,1% · kỳ vọng 53,8% · 61 trận+0,3 điểmSoloQ +0,3
Lulu55,1% · kỳ vọng 54,8% · 49 trận+0,3 điểmSoloQ -1,3

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin52,6% · kỳ vọng 51,2% · 57 trận+1,4 điểmSoloQ -0,9
Vi55,3% · kỳ vọng 52,9% · 47 trận+2,4 điểmSoloQ -1,1
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri60,0% · kỳ vọng 55,4% · 30 trận+4,6 điểmSoloQ +2,3
Viktor54,8% · kỳ vọng 53,0% · 42 trận+1,7 điểmSoloQ -3,6
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Ezreal58,5% · kỳ vọng 48,1% · 53 trận+10,4 điểmSoloQ +0,5
Caitlyn60,9% · kỳ vọng 54,9% · 64 trận+6,1 điểmSoloQ -1,0
Jhin53,7% · kỳ vọng 48,3% · 54 trận+5,4 điểmSoloQ +1,2
Xayah57,4% · kỳ vọng 54,1% · 47 trận+3,3 điểmSoloQ -1,1
Yunara54,8% · kỳ vọng 54,7% · 73 trận+0,1 điểmSoloQ +0,2
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Leona59,2% · kỳ vọng 53,3% · 49 trận+5,9 điểmSoloQ +3,2
Thresh58,8% · kỳ vọng 54,1% · 51 trận+4,7 điểmSoloQ -1,1
Nautilus52,2% · kỳ vọng 51,3% · 69 trận+0,8 điểmSoloQ -3,0
Blitzcrank55,9% · kỳ vọng 53,2% · 34 trận+2,7 điểmSoloQ +2,0
Seraphine56,3% · kỳ vọng 53,9% · 32 trận+2,3 điểmSoloQ +3,2

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top17 tướng
  • Nasus43 trận
    53,5%chênh lệch +2,3 điểmSoloQ: 43,6% · 218 trận
  • Sion40 trận
    52,5%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 40,6% · 155 trận
  • K'Sante37 trận
    56,8%chênh lệch +1,9 điểmSoloQ: 47,1% · 278 trận
  • Yone36 trận
    30,6%chênh lệch -21,9 điểmSoloQ: 42,6% · 310 trận
  • Renekton32 trận
    59,4%chênh lệch +7,1 điểmSoloQ: 57,1% · 231 trận
Jungle22 tướng
  • Lee Sin69 trận
    44,9%chênh lệch -9,0 điểmSoloQ: 47,5% · 988 trận
  • Jarvan IV55 trận
    45,5%chênh lệch -9,0 điểmSoloQ: 48,8% · 289 trận
  • Wukong50 trận
    36,0%chênh lệch -12,0 điểmSoloQ: 45,2% · 186 trận
  • Sylas46 trận
    50,0%chênh lệch -2,0 điểmSoloQ: 46,3% · 387 trận
  • Vi42 trận
    52,4%chênh lệch +0,1 điểmSoloQ: 46,8% · 218 trận
Mid19 tướng
  • Viktor55 trận
    54,5%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 50,1% · 471 trận
  • Ahri34 trận
    50,0%chênh lệch +0,3 điểmSoloQ: 48,9% · 268 trận
  • Sylas30 trận
    63,3%chênh lệch +8,8 điểmSoloQ: 54,9% · 450 trận
  • Syndra28 trận
    —SoloQ: 45,0% · 342 trận
  • Orianna25 trận
    —SoloQ: 45,5% · 198 trận
ADC17 tướng
  • Caitlyn59 trận
    54,2%chênh lệch +3,9 điểmSoloQ: 49,9% · 435 trận
  • Jhin57 trận
    59,6%chênh lệch +2,8 điểmSoloQ: 49,0% · 997 trận
  • Ezreal51 trận
    51,0%chênh lệch -6,1 điểmSoloQ: 54,7% · 570 trận
  • Kai'Sa48 trận
    47,9%chênh lệch -4,3 điểmSoloQ: 46,5% · 879 trận
  • Yunara46 trận
    34,8%chênh lệch -15,7 điểmSoloQ: 44,8% · 697 trận
Support16 tướng
  • Nautilus61 trận
    54,1%chênh lệch +0,3 điểmSoloQ: 49,1% · 591 trận
  • Lulu49 trận
    55,1%chênh lệch +0,3 điểmSoloQ: 46,7% · 651 trận
  • Leona47 trận
    57,4%chênh lệch +5,6 điểmSoloQ: 48,5% · 330 trận
  • Thresh45 trận
    46,7%chênh lệch -4,4 điểmSoloQ: 43,6% · 656 trận
  • Braum41 trận
    41,5%chênh lệch -8,6 điểmSoloQ: 43,8% · 242 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,2%7.955 lượt chọn trên 674.203cấm 3,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư1,8%420 lượt chọn trên 23.550cấm 6,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp2,3%51 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

8,2% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 3,9%G1161 trận trên 4.137
  • 3,7%G2153 trận trên 4.137
  • 3,4%G3+61 trận trên 1.775
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 161 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.