Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
20,0%Hạng 29 trên 173 tướng
Chọn
6,7%được chọn trong 1.198 trên 17.940 trận
Cấm
13,3%2.268 lượt cấm trên 17.012 trận, so với 6,4% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top51,7% từ 49,2% đến 54,2% trên 1.084 trậnSoloQ 52,1%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,4 phútsoloQ 25,9 phút

Nghiệp dư: 18182 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR. SoloQ Cao Thủ+: 337.103 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,0%
    SoloQ
    2,6%
    3,0% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 2,6% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    13,0%
    SoloQ
    6,4%
    Tỉ lệ cấm 13,0% ở nghiệp dư trên 11.141 trận, so với 6,4% ở soloQ trên 144.722 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,4 phút
    SoloQ
    25,9 phút
    Trung vị 29,4 phút ở nghiệp dư, so với 25,9 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi Stridebreaker, Experimental Hexplate và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục79% · 14.147
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Tốc Hành51% · 9.183
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 96% · 133 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)25% · 1.565
25%số trận ở soloQ
  1. Stridebreaker
  2. Experimental Hexplate
  3. Death's Dance
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 85% tướng đường trên.

  1. Damage của độitop15%24% · tướng đường trên: 20%
  2. Hạ gục trong solotop24%31% · tướng đường trên: 28%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Solo
  • Damage

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Chống chịu sát thương
  • Đánh teamfight

Không phải là

  • Tự gánh kill
  • Ít CC
  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 36 ở lane, 46 ở mid game và 48 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

585-14 so với 599
856-12 so với 868
1.078-1 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Olaftướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 89% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 36 trên 100 trong số tướng đường trên585 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 46 trên 100 trong số tướng đường trên856 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 48 trên 100 trong số tướng đường trên1.078 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 87 trên 100 trong số tướng đường trên+485 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 89 trên 100 trong số tướng đường trên+759 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 72 trên 100 trong số tướng đường trên1.159 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 55 trên 100 trong số tướng đường trên54% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 76 trên 100 trong số tướng đường trên31% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 16 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 16 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 25 trên 100 trong số tướng đường trên0,5 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 85 trên 100 trong số tướng đường trên24% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Lulu ở nghiệp dư: +12,8 điểm trên 102 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Shen66,7% · kỳ vọng 51,8% · 36 trận+14,9 điểmSoloQ +7,1
Ornn63,4% · kỳ vọng 49,7% · 41 trận+13,7 điểmSoloQ +3,6
Malphite57,1% · kỳ vọng 50,0% · 42 trận+7,1 điểmSoloQ +1,2
Jax51,3% · kỳ vọng 50,5% · 76 trận+0,8 điểmSoloQ -2,2
Ambessa56,1% · kỳ vọng 52,2% · 41 trận+3,9 điểmSoloQ -4,1
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Jarvan IV61,8% · kỳ vọng 53,6% · 55 trận+8,2 điểmSoloQ +1,1
Sylas54,0% · kỳ vọng 51,1% · 63 trận+2,9 điểmSoloQ +1,8
Vi52,4% · kỳ vọng 51,3% · 82 trận+1,1 điểmSoloQ -2,5
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Orianna64,7% · kỳ vọng 55,6% · 34 trận+9,1 điểmSoloQ -0,3
Syndra56,1% · kỳ vọng 51,4% · 57 trận+4,7 điểmSoloQ +2,2
Viktor54,7% · kỳ vọng 51,2% · 64 trận+3,5 điểmSoloQ -0,6
Sylas56,4% · kỳ vọng 53,6% · 39 trận+2,8 điểmSoloQ +1,5
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Aphelios65,5% · kỳ vọng 56,1% · 55 trận+9,4 điểmSoloQ +0,1
Ashe55,7% · kỳ vọng 49,1% · 70 trận+6,6 điểmSoloQ +3,5
Yunara53,1% · kỳ vọng 49,6% · 96 trận+3,6 điểmSoloQ +1,1
Sivir60,0% · kỳ vọng 51,4% · 30 trận+8,6 điểmSoloQ +4,6
Jinx50,0% · kỳ vọng 47,6% · 80 trận+2,4 điểmSoloQ +4,0
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Lulu66,7% · kỳ vọng 53,9% · 102 trận+12,8 điểmSoloQ -1,0
Thresh54,3% · kỳ vọng 50,1% · 70 trận+4,2 điểmSoloQ +0,8
Blitzcrank55,2% · kỳ vọng 51,0% · 58 trận+4,1 điểmSoloQ +1,2
Seraphine52,3% · kỳ vọng 50,3% · 65 trận+2,0 điểmSoloQ -1,7

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Lee Sin60,8% · kỳ vọng 50,3% · 102 trận+10,5 điểmSoloQ +0,4
Lillia65,0% · kỳ vọng 54,6% · 40 trận+10,4 điểmSoloQ -1,3
Sylas59,2% · kỳ vọng 52,3% · 76 trận+7,0 điểmSoloQ -0,3
Vi56,6% · kỳ vọng 52,0% · 83 trận+4,6 điểmSoloQ -4,9
Wukong60,5% · kỳ vọng 56,2% · 76 trận+4,3 điểmSoloQ +0,7
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri71,6% · kỳ vọng 54,5% · 81 trận+17,1 điểmSoloQ 0,0
Orianna61,1% · kỳ vọng 47,7% · 36 trận+13,4 điểmSoloQ +1,9
Viktor54,7% · kỳ vọng 52,1% · 53 trận+2,6 điểmSoloQ +1,2
Sylas50,0% · kỳ vọng 49,7% · 56 trận+0,3 điểmSoloQ +0,7
Lissandra50,0% · kỳ vọng 49,6% · 42 trận+0,4 điểmSoloQ +1,9
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Lucian63,0% · kỳ vọng 51,3% · 54 trận+11,6 điểmSoloQ -2,3
Jinx64,3% · kỳ vọng 55,7% · 56 trận+8,6 điểmSoloQ -1,2
Tristana58,5% · kỳ vọng 50,2% · 53 trận+8,3 điểmSoloQ -2,2
Sivir57,4% · kỳ vọng 51,9% · 54 trận+5,5 điểmSoloQ -2,5
Miss Fortune52,9% · kỳ vọng 51,9% · 51 trận+1,0 điểmSoloQ +1,6
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Seraphine57,9% · kỳ vọng 53,0% · 57 trận+4,9 điểmSoloQ +0,4
Braum58,2% · kỳ vọng 54,2% · 67 trận+4,0 điểmSoloQ -1,3
Lulu51,6% · kỳ vọng 49,4% · 91 trận+2,2 điểmSoloQ +0,1
Karma56,8% · kỳ vọng 49,8% · 37 trận+7,0 điểmSoloQ -0,5
Rell61,5% · kỳ vọng 55,9% · 39 trận+5,7 điểmSoloQ +0,9

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top21 tướng
  • Jax76 trận
    51,3%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 49,7% · 1.096 trận
  • Mordekaiser68 trận
    44,1%chênh lệch -6,2 điểmSoloQ: 50,6% · 358 trận
  • K'Sante56 trận
    55,4%chênh lệch +1,4 điểmSoloQ: 54,6% · 672 trận
  • Trundle56 trận
    44,6%chênh lệch -10,0 điểmSoloQ: 49,8% · 436 trận
  • Malphite42 trận
    57,1%chênh lệch +7,1 điểmSoloQ: 52,0% · 254 trận
Jungle22 tướng
  • Lee Sin110 trận
    50,0%chênh lệch -3,0 điểmSoloQ: 52,2% · 2.087 trận
  • Wukong87 trận
    43,7%chênh lệch -3,4 điểmSoloQ: 49,5% · 374 trận
  • Vi82 trận
    52,4%chênh lệch +1,1 điểmSoloQ: 51,3% · 645 trận
  • Sylas63 trận
    54,0%chênh lệch +2,9 điểmSoloQ: 54,1% · 776 trận
  • Jarvan IV55 trận
    61,8%chênh lệch +8,2 điểmSoloQ: 55,3% · 550 trận
Mid20 tướng
  • Ahri71 trận
    47,9%chênh lệch -0,9 điểmSoloQ: 49,2% · 537 trận
  • Viktor64 trận
    54,7%chênh lệch +3,5 điểmSoloQ: 53,2% · 965 trận
  • Lissandra60 trận
    53,3%chênh lệch -0,4 điểmSoloQ: 49,7% · 582 trận
  • Syndra57 trận
    56,1%chênh lệch +4,7 điểmSoloQ: 54,1% · 838 trận
  • Yone40 trận
    37,5%chênh lệch -10,7 điểmSoloQ: 54,4% · 780 trận
ADC17 tướng
  • Caitlyn102 trận
    40,2%chênh lệch -9,2 điểmSoloQ: 53,5% · 965 trận
  • Yunara96 trận
    53,1%chênh lệch +3,6 điểmSoloQ: 52,6% · 1.438 trận
  • Kai'Sa88 trận
    50,0%chênh lệch -1,3 điểmSoloQ: 50,1% · 1.849 trận
  • Jinx80 trận
    50,0%chênh lệch +2,4 điểmSoloQ: 54,1% · 1.085 trận
  • Jhin78 trận
    50,0%chênh lệch -5,9 điểmSoloQ: 52,2% · 2.188 trận
Support17 tướng
  • Lulu102 trận
    66,7%chênh lệch +12,8 điểmSoloQ: 51,1% · 1.471 trận
  • Nautilus91 trận
    46,2%chênh lệch -6,8 điểmSoloQ: 51,5% · 1.285 trận
  • Braum82 trận
    48,8%chênh lệch -0,3 điểmSoloQ: 48,6% · 551 trận
  • Leona75 trận
    49,3%chênh lệch -1,6 điểmSoloQ: 54,6% · 779 trận
  • Thresh70 trận
    54,3%chênh lệch +4,2 điểmSoloQ: 50,2% · 1.501 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+2,6%17.207 lượt chọn trên 674.203cấm 6,4% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư3,0%701 lượt chọn trên 23.550cấm 13,0% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp7,6%170 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

20,0% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 6,0%G1247 trận trên 4.137
  • 6,3%G2260 trận trên 4.137
  • 6,9%G3+122 trận trên 1.775
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 247 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.