Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
17,5%Hạng 37 trên 173 tướng
Chọn
11,4%được chọn trong 790 trên 6.916 trận
Cấm
6,1%209 lượt cấm trên 3.424 trận, so với 0,6% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Support52,4% từ 49,5% đến 55,3% trên 784 trậnSoloQ 51,0%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,2 phútsoloQ 27,4 phút

Nghiệp dư: 6931 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, EUW. SoloQ Cao Thủ+: 372.957 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Support.

  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    5,8%
    SoloQ
    3,0%
    5,8% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 3,0% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    5,9%
    SoloQ
    0,6%
    Tỉ lệ cấm 5,9% ở nghiệp dư trên 2.100 trận, so với 0,6% ở soloQ trên 166.064 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,2 phút
    SoloQ
    27,4 phút
    Trung vị 29,2 phút ở nghiệp dư, so với 27,4 phút ở soloQ.

Chưa đủ trận để đánh giá: core.

02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Hộ Vệ, rồi Hextech Rocketbelt, Malignance và Rabadon's Deathcap: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcHộ Vệ76% · 17.669
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Hồi Máu63% · 14.703
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngWkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 98% · 158 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)— · 2
  1. Hextech Rocketbelt
  2. Malignance
  3. Rabadon's Deathcap

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Để đồng đội gánh kill trước hết: để đồng đội gánh nhiều hơn 93% tướng hỗ trợ.

  1. Để đồng đội gánh killtop7%hạng 93 trên 100
  2. Đánh teamfighttop9%58% · tướng hỗ trợ: 54%
  3. Chống chịu sát thươngtop17%801 · tướng hỗ trợ: 393

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng hỗ trợ khác

Điểm nổi bật

  • Frontline
  • Teamfight
  • Để đồng đội gánh

Giống các tướng hỗ trợ khác

  • Map pressure
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Ít solo
  • Ít damage
  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 6 ở lane, 11 ở mid game và 11 ở late game, trên 100 tướng hỗ trợ.

187-101 so với 288
225-117 so với 342
258-129 so với 388
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Rakantướng hỗ trợ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, kém 88% tướng hỗ trợ khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng hỗ trợ
4,4lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng hỗ trợ: 4,5.

Vị trí so với tướng hỗ trợ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 6 trên 100 trong số tướng hỗ trợ187 · trung vị 288
  • Damage ở mid game · hạng 11 trên 100 trong số tướng hỗ trợ225 · trung vị 342
  • Damage ở late game · hạng 11 trên 100 trong số tướng hỗ trợ258 · trung vị 388
  • Gold ở phút 15 · hạng 12 trên 100 trong số tướng hỗ trợ-117 · trung vị +105
  • Gold ở phút 20 · hạng 12 trên 100 trong số tướng hỗ trợ-150 · trung vị +193
  • Map pressure · hạng 71 trên 100 trong số tướng hỗ trợ4,4 · trung vị 4,5
  • Chống chịu sát thương · hạng 83 trên 100 trong số tướng hỗ trợ801 · trung vị 393
  • Đánh teamfight · hạng 92 trên 100 trong số tướng hỗ trợ58% · trung vị 54%
  • Hạ gục trong solo · hạng 2 trên 100 trong số tướng hỗ trợ12% · trung vị 17%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 93 trên 100 trong số tướng hỗ trợhạng 93 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 56 trên 100 trong số tướng hỗ trợ1,1 · trung vị 1
  • Damage của đội · hạng 9 trên 100 trong số tướng hỗ trợ6% · trung vị 9%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Ezreal ở nghiệp dư: +12,9 điểm trên 63 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Malphite69,7% · kỳ vọng 58,6% · 33 trận+11,1 điểmSoloQ +1,7
Renekton56,4% · kỳ vọng 49,6% · 39 trận+6,8 điểmSoloQ -2,8
Ornn54,7% · kỳ vọng 53,9% · 75 trận+0,8 điểmSoloQ -1,5
K'Sante55,3% · kỳ vọng 54,1% · 38 trận+1,2 điểmSoloQ +0,1
Sion52,9% · kỳ vọng 51,3% · 34 trận+1,7 điểmSoloQ -3,1
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Wukong60,4% · kỳ vọng 52,4% · 96 trận+8,0 điểmSoloQ +0,5
Vi55,7% · kỳ vọng 52,2% · 70 trận+3,6 điểmSoloQ +1,6
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri56,5% · kỳ vọng 51,7% · 108 trận+4,8 điểmSoloQ -0,4
Locke52,9% · kỳ vọng 47,4% · 34 trận+5,6 điểmSoloQ +0,8
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Ezreal66,7% · kỳ vọng 53,7% · 63 trận+12,9 điểmSoloQ +2,6
Yunara55,1% · kỳ vọng 50,3% · 78 trận+4,9 điểmSoloQ -2,9
Kai'Sa59,6% · kỳ vọng 55,3% · 57 trận+4,3 điểmSoloQ +2,6
Sivir58,5% · kỳ vọng 55,5% · 53 trận+3,0 điểmSoloQ -4,2
Tristana50,8% · kỳ vọng 49,0% · 59 trận+1,9 điểmSoloQ +0,6
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Karma64,4% · kỳ vọng 54,0% · 45 trận+10,4 điểmSoloQ -1,0
Braum59,0% · kỳ vọng 53,2% · 78 trận+5,8 điểmSoloQ +2,9

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Sion55,1% · kỳ vọng 53,6% · 49 trận+1,5 điểmSoloQ +0,9
Shen50,0% · kỳ vọng 48,7% · 32 trận+1,3 điểmSoloQ -0,4
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Cho'Gath77,4% · kỳ vọng 55,0% · 31 trận+22,4 điểmSoloQ -2,3
Vi59,5% · kỳ vọng 52,7% · 79 trận+6,8 điểmSoloQ -1,7
Xin Zhao60,8% · kỳ vọng 52,1% · 51 trận+8,7 điểmSoloQ +1,0
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Viktor60,7% · kỳ vọng 52,7% · 84 trận+8,1 điểmSoloQ +0,3
Ahri56,1% · kỳ vọng 53,2% · 66 trận+2,9 điểmSoloQ +0,9
Syndra52,8% · kỳ vọng 52,7% · 89 trận+0,1 điểmSoloQ -0,5
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Xayah54,9% · kỳ vọng 52,8% · 297 trận+2,0 điểmSoloQ +0,7
Kai'Sa57,4% · kỳ vọng 49,5% · 47 trận+8,0 điểmSoloQ -2,8
Ezreal55,9% · kỳ vọng 51,1% · 34 trận+4,8 điểmSoloQ -4,1
Sivir51,2% · kỳ vọng 49,4% · 43 trận+1,8 điểmSoloQ -0,9

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top22 tướng
  • Ornn75 trận
    54,7%chênh lệch +0,8 điểmSoloQ: 48,4% · 707 trận
  • Ambessa50 trận
    46,0%chênh lệch -5,5 điểmSoloQ: 59,6% · 559 trận
  • Renekton39 trận
    56,4%chênh lệch +6,8 điểmSoloQ: 49,8% · 681 trận
  • K'Sante38 trận
    55,3%chênh lệch +1,2 điểmSoloQ: 53,7% · 464 trận
  • Gnar34 trận
    55,9%chênh lệch +1,1 điểmSoloQ: 53,3% · 522 trận
Jungle22 tướng
  • Wukong96 trận
    60,4%chênh lệch +8,0 điểmSoloQ: 50,4% · 791 trận
  • Jarvan IV93 trận
    52,7%chênh lệch -0,2 điểmSoloQ: 52,0% · 887 trận
  • Vi70 trận
    55,7%chênh lệch +3,6 điểmSoloQ: 54,2% · 448 trận
  • Xin Zhao63 trận
    41,3%chênh lệch -11,5 điểmSoloQ: 52,0% · 273 trận
  • Nocturne47 trận
    55,3%chênh lệch -0,9 điểmSoloQ: 49,4% · 322 trận
Mid18 tướng
  • Ahri108 trận
    56,5%chênh lệch +4,8 điểmSoloQ: 49,2% · 1.236 trận
  • Syndra73 trận
    50,7%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 51,7% · 1.111 trận
  • Viktor67 trận
    50,7%chênh lệch -1,4 điểmSoloQ: 48,3% · 930 trận
  • Orianna65 trận
    50,8%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 59,4% · 465 trận
  • Hwei35 trận
    42,9%chênh lệch -8,1 điểmSoloQ: 53,2% · 459 trận
ADC18 tướng
  • Yunara78 trận
    55,1%chênh lệch +4,9 điểmSoloQ: 48,0% · 1.793 trận
  • Ezreal63 trận
    66,7%chênh lệch +12,9 điểmSoloQ: 57,7% · 1.119 trận
  • Jinx63 trận
    47,6%chênh lệch -7,2 điểmSoloQ: 47,7% · 1.370 trận
  • Tristana59 trận
    50,8%chênh lệch +1,9 điểmSoloQ: 49,7% · 1.460 trận
  • Kai'Sa57 trận
    59,6%chênh lệch +4,3 điểmSoloQ: 54,9% · 1.928 trận
Support18 tướng
  • Braum78 trận
    59,0%chênh lệch +5,8 điểmSoloQ: 52,0% · 1.049 trận
  • Lulu74 trận
    52,7%chênh lệch -2,7 điểmSoloQ: 48,3% · 1.603 trận
  • Leona59 trận
    52,5%chênh lệch -4,7 điểmSoloQ: 49,4% · 904 trận
  • Nautilus54 trận
    46,3%chênh lệch -2,9 điểmSoloQ: 50,2% · 1.060 trận
  • Milio48 trận
    50,0%chênh lệch -3,7 điểmSoloQ: 49,9% · 585 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.

Tỉ lệ chọn ở Support

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+3,0%22.344 lượt chọn trên 745.910cấm 0,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư5,8%608 lượt chọn trên 10.426cấm 5,9% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp6,9%155 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

15,0% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Support
  • 11,7%G1247 trận trên 2.107
  • 12,0%G2254 trận trên 2.111
  • 12,7%G3+86 trận trên 678
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 247 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.