Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
11,4%Hạng 67 trên 173 tướng
Chọn
5,9%được chọn trong 426 trên 7.218 trận
Cấm
5,5%196 lượt cấm trên 3.566 trận, so với 1,3% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC51,7% từ 47,7% đến 55,7% trên 416 trậnSoloQ 50,3%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,7 phútsoloQ 27,3 phút

Nghiệp dư: 6931 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, EUW. SoloQ Cao Thủ+: 376.433 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,9%
    SoloQ
    3,3%
    2,9% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 3,3% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    5,5%
    SoloQ
    1,3%
    Tỉ lệ cấm 5,5% ở nghiệp dư trên 2.247 trận, so với 1,3% ở soloQ trên 169.540 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,7 phút
    SoloQ
    27,3 phút
    Trung vị 28,7 phút ở nghiệp dư, so với 27,3 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Nhịp Độ Chết Người, rồi Yun Tal Wildarrows, Runaan's Hurricane và Infinity Edge: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcNhịp Độ Chết Người93% · 23.376
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Lá Chắn78% · 19.638
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngEkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 98% · 95 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)46% · 7.449
46%số trận ở soloQ
  1. Yun Tal Wildarrows
  2. Runaan's Hurricane
  3. Infinity Edge
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Đánh teamfight trước hết: teamfight nhiều hơn 95% xạ thủ.

  1. Đánh teamfighttop6%59% · xạ thủ: 56%
  2. Damage của độitop6%28% · xạ thủ: 23%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • Teamfight
  • Damage
  • Poke

Giống các xạ thủ khác

  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Chống chịu sát thương

Không phải là

  • Ít solo
  • Tự gánh kill
  • Ít CC

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 24 ở lane, 26 ở mid game và 46 ở late game, trên 100 xạ thủ.

486-39 so với 525
870-46 so với 915
1.356-10 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Zerixạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 98% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 24 trên 100 trong số xạ thủ486 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 26 trên 100 trong số xạ thủ870 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 46 trên 100 trong số xạ thủ1.356 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 91 trên 100 trong số xạ thủ+331 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 98 trên 100 trong số xạ thủ+659 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 75 trên 100 trong số xạ thủ425 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 95 trên 100 trong số xạ thủ59% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 16 trên 100 trong số xạ thủ15% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 13 trên 100 trong số xạ thủhạng 13 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 18 trên 100 trong số xạ thủ0,2 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 95 trên 100 trong số xạ thủ28% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Wukong59,6% · kỳ vọng 52,0% · 47 trận+7,6 điểmSoloQ +1,2
Jarvan IV56,1% · kỳ vọng 52,2% · 57 trận+3,9 điểmSoloQ -1,7
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Syndra60,0% · kỳ vọng 51,0% · 30 trận+9,0 điểmSoloQ +1,3
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Jinx56,4% · kỳ vọng 53,8% · 39 trận+2,6 điểmSoloQ -0,1
Sivir58,1% · kỳ vọng 54,8% · 31 trận+3,3 điểmSoloQ +3,2
Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Ornn51,1% · kỳ vọng 50,5% · 47 trận+0,6 điểmSoloQ +1,2
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Xin Zhao54,5% · kỳ vọng 50,8% · 33 trận+3,7 điểmSoloQ +3,2
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri52,6% · kỳ vọng 52,2% · 38 trận+0,4 điểmSoloQ +2,0
Orianna53,3% · kỳ vọng 52,9% · 30 trận+0,4 điểmSoloQ +1,8
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Braum63,3% · kỳ vọng 50,1% · 30 trận+13,3 điểmSoloQ +2,1
Yuumi51,1% · kỳ vọng 50,0% · 90 trận+1,1 điểmSoloQ +1,6

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top20 tướng
  • Ornn46 trận
    45,7%chênh lệch -7,2 điểmSoloQ: 51,8% · 732 trận
  • Ambessa27 trận
    —SoloQ: 53,3% · 628 trận
  • Sion25 trận
    —SoloQ: 49,2% · 413 trận
  • K'Sante24 trận
    —SoloQ: 56,4% · 477 trận
  • Camille19 trận
    —SoloQ: 49,2% · 846 trận
Jungle16 tướng
  • Jarvan IV57 trận
    56,1%chênh lệch +3,9 điểmSoloQ: 48,8% · 913 trận
  • Wukong47 trận
    59,6%chênh lệch +7,6 điểmSoloQ: 50,5% · 941 trận
  • Vi34 trận
    35,3%chênh lệch -15,7 điểmSoloQ: 51,6% · 603 trận
  • Sejuani25 trận
    —SoloQ: 50,2% · 259 trận
  • Xin Zhao25 trận
    —SoloQ: 57,7% · 324 trận
Mid16 tướng
  • Viktor43 trận
    44,2%chênh lệch -7,2 điểmSoloQ: 49,1% · 1.036 trận
  • Ahri36 trận
    50,0%chênh lệch -1,1 điểmSoloQ: 49,0% · 1.388 trận
  • Orianna34 trận
    44,1%chênh lệch -6,3 điểmSoloQ: 50,0% · 488 trận
  • Syndra30 trận
    60,0%chênh lệch +9,0 điểmSoloQ: 50,6% · 1.376 trận
  • Hwei17 trận
    —SoloQ: 45,5% · 473 trận
ADC15 tướng
  • Yunara68 trận
    44,1%chênh lệch -5,3 điểmSoloQ: 49,6% · 2.567 trận
  • Jinx39 trận
    56,4%chênh lệch +2,6 điểmSoloQ: 48,9% · 1.775 trận
  • Kai'Sa31 trận
    51,6%chênh lệch -2,8 điểmSoloQ: 53,2% · 2.143 trận
  • Sivir31 trận
    58,1%chênh lệch +3,3 điểmSoloQ: 53,7% · 581 trận
  • Xayah28 trận
    —SoloQ: 52,3% · 742 trận
Support16 tướng
  • Nautilus62 trận
    46,8%chênh lệch -1,5 điểmSoloQ: 49,5% · 1.787 trận
  • Lulu49 trận
    51,0%chênh lệch -3,3 điểmSoloQ: 49,7% · 1.995 trận
  • Rell25 trận
    —SoloQ: 47,2% · 850 trận
  • Seraphine24 trận
    —SoloQ: 48,1% · 576 trận
  • Milio23 trận
    —SoloQ: 49,9% · 778 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+3,3%24.916 lượt chọn trên 752.864cấm 1,3% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư2,9%324 lượt chọn trên 11.050cấm 5,5% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp2,8%63 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

11,2% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 4,9%G1108 trận trên 2.215
  • 5,0%G2111 trận trên 2.215
  • 7,0%G3+50 trận trên 713
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 108 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.