Ambessa
Phiên bản 16.19 đến 16.21 · Mọi khu vựcCấm, độ hiện diện và fearless: Ambessa với mọi lối build. Build, kết quả tốt nhất và đối đầu: lối build đã chọn.
- Chọn
- 11,4%được chọn trong 3.157 trên 27.697 trận
- Cấm
- 14,0%3.149 lượt cấm trên 22.510 trận, so với 5,6% ở soloQ
Nghiệp dư: 27970 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 65% · EUW 25% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 951.671 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.
Tóm tắt
Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.- Điều gì thay đổi ở giải đấu2 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.Cấm chọnThời lượng
- Cách chơiChinh Phục, rồi Profane Hydra, Voltaic Cyclosword và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.



- Trong đội hìnhKhông có điểm nào vượt trội so với tướng đi rừng; nổi bật nhất: Hạ gục trong solo (hạng 71).
- Cùng đội / đối đầuKhông có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
- Trong cấm chọnĐược lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.
Điều gì thay đổi ở giải đấu?
2 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.
- Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 13,8%
- SoloQ
- 5,6%
- Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
- Nghiệp dư
- 29,2 phút
- SoloQ
- 27 phút
Chơi tướng này thế nào?
Chinh Phục, rồi Profane Hydra, Voltaic Cyclosword và Death's Dance: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.
Profane Hydra
Voltaic Cyclosword
Death's Dance
Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.
Tướng này mang lại gì cho đội hình?
Không có điểm nào vượt trội so với tướng đi rừng; nổi bật nhất: Hạ gục trong solo (hạng 71).
- Điểm nổi bật nhấtHạ gục trong solotop29%22% · tướng đi rừng: 20%
Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác
Điểm nổi bật
Không có gì cao hơn tướng đi rừng.
Giống các tướng đi rừng khác
- Damage ở lane
- Damage ở mid game
- Damage ở late game
- Gold ở phút 15
- Gold ở phút 20
- Map pressure
- Chống chịu sát thương
- Đánh teamfight
- Hạ gục trong solo
- Để đồng đội gánh kill
- Damage của đội
- Farm rừng
- Invade
Không phải là
- Ít CC
- Không poke
Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau
Hạng 37 ở lane, 42 ở mid game và 63 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.
Gold so với đối thủ trực tiếp
Ở phút 20, kém 58% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.
Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số
0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100- Damage ở lane · hạng 37 trên 100 trong số tướng đi rừng367 · trung vị 383
- Damage ở mid game · hạng 42 trên 100 trong số tướng đi rừng789 · trung vị 796
- Damage ở late game · hạng 63 trên 100 trong số tướng đi rừng1.107 · trung vị 1.056
- Gold ở phút 15 · hạng 39 trên 100 trong số tướng đi rừng-46 · trung vị +6
- Gold ở phút 20 · hạng 43 trên 100 trong số tướng đi rừng-46 · trung vị +64
- Map pressure · hạng 31 trên 100 trong số tướng đi rừng4,2 · trung vị 4,7
- Chống chịu sát thương · hạng 45 trên 100 trong số tướng đi rừng775 · trung vị 855
- Đánh teamfight · hạng 35 trên 100 trong số tướng đi rừng51% · trung vị 52%
- Hạ gục trong solo · hạng 71 trên 100 trong số tướng đi rừng22% · trung vị 20%
- Để đồng đội gánh kill · hạng 34 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 34 trên 100
- Khống chế (CC) · hạng 24 trên 100 trong số tướng đi rừng0,5 · trung vị 0,7
- Damage của đội · hạng 61 trên 100 trong số tướng đi rừng18% · trung vị 17%
- Farm rừng · hạng 67 trên 100 trong số tướng đi rừng67 · trung vị 66
- Invade · hạng 49 trên 100 trong số tướng đi rừng7% · trung vị 7%
Đi cùng ai, đối đầu ai?
Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.
Kết quả tốt nhất
Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.
Đối đầu
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Cùng đội
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.
Đối đầu và đồng đội
Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.
- Lee Sin16 trận—SoloQ: 48,2% · 893 trận
- Wukong11 trận—SoloQ: 48,1% · 385 trận
- Sylas11 trận—SoloQ: 47,7% · 415 trận
- Jarvan IV8 trận—SoloQ: 52,2% · 410 trận
- Nocturne7 trận—SoloQ: 52,7% · 112 trận
- Vi7 trận—SoloQ: 45,0% · 189 trận
- Viego6 trận—SoloQ: 50,0% · 376 trận
- Qiyana5 trận—SoloQ: 45,0% · 556 trận
- Xin Zhao5 trận—SoloQ: 50,0% · 172 trận
- Ahri15 trận—SoloQ: 44,8% · 444 trận
- Viktor12 trận—SoloQ: 51,1% · 526 trận
- Sylas8 trận—SoloQ: 51,1% · 454 trận
- Orianna7 trận—SoloQ: 50,0% · 250 trận
- Syndra7 trận—SoloQ: 47,7% · 553 trận
- Galio6 trận—SoloQ: 45,9% · 294 trận
- LeBlanc6 trận—SoloQ: 51,0% · 302 trận
- Xerath6 trận—SoloQ: 48,6% · 177 trận
- Galio5 trận—SoloQ: 45,9% · 294 trận
- Yone5 trận—SoloQ: 43,9% · 506 trận
- Yunara15 trận—SoloQ: 47,9% · 877 trận
- Lucian14 trận—SoloQ: 50,7% · 418 trận
- Kai'Sa11 trận—SoloQ: 47,8% · 922 trận
- Jhin10 trận—SoloQ: 49,3% · 1.079 trận
- Caitlyn9 trận—SoloQ: 47,3% · 590 trận
- Tristana8 trận—SoloQ: 43,1% · 640 trận
- Zeri8 trận—SoloQ: 47,2% · 388 trận
- Aphelios7 trận—SoloQ: 50,3% · 584 trận
- Ashe7 trận—SoloQ: 52,5% · 263 trận
- Jinx7 trận—SoloQ: 44,8% · 744 trận
- Ezreal5 trận—SoloQ: 53,2% · 618 trận
- Xayah5 trận—SoloQ: 45,6% · 355 trận
- Lulu18 trận—SoloQ: 45,3% · 753 trận
- Nautilus14 trận—SoloQ: 46,9% · 714 trận
- Milio13 trận—SoloQ: 48,4% · 275 trận
- Blitzcrank11 trận—SoloQ: 48,7% · 437 trận
- Leona10 trận—SoloQ: 44,5% · 436 trận
- Thresh7 trận—SoloQ: 44,2% · 806 trận
- Alistar6 trận—SoloQ: 48,0% · 483 trận
- Rell6 trận—SoloQ: 47,7% · 394 trận
- Bard5 trận—SoloQ: 47,9% · 401 trận
- Braum5 trận—SoloQ: 45,9% · 366 trận
- Seraphine5 trận—SoloQ: 53,1% · 254 trận
- Yuumi5 trận—SoloQ: 51,6% · 273 trận
Cấm hay chọn?
Được lấy ở bất kỳ thời điểm nào của loạt đấu.
Tỉ lệ chọn ở Jungle
Giải nghiệp dư, so với soloQ- SoloQ Master+0,6%10.792 lượt chọn trên 1.903.333cấm 5,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Giải nghiệp dư0,6%232 lượt chọn trên 38.304cấm 13,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
- Chuyên nghiệp0,3%7 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

