Hồ sơ tướng · ADC

Samira

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · Mọi khu vực
Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
2,0%Hạng 161 trên 173 tướng
Chọn
1,1%được chọn trong 309 trên 28.535 trận
Cấm
0,9%198 lượt cấm trên 23.103 trận, so với 1,6% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí ADC45,0% từ 40,3% đến 49,6% trên 307 trậnSoloQ 49,5%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị28,5 phútsoloQ 27,1 phút

Nghiệp dư: 27970 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 65% · EUW 25% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 963.871 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí ADC.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,5%
    SoloQ
    1,2%
    0,5% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,2% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,8%
    SoloQ
    1,6%
    Tỉ lệ cấm 0,8% ở nghiệp dư trên 15.385 trận, so với 1,6% ở soloQ trên 431.272 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    28,5 phút
    SoloQ
    27,1 phút
    Trung vị 28,5 phút ở nghiệp dư, so với 27,1 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi The Collector, Infinity Edge và Lord Dominik's Regards: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục99% · 22.551
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Lá Chắn63% · 14.343
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 48 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)50% · 6.671
50%số trận ở soloQ
  1. The Collector
  2. Infinity Edge
  3. Lord Dominik's Regards
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Hạ gục trong solo trước hết: solo nhiều hơn 82% xạ thủ.

  1. Hạ gục trong solotop18%21% · xạ thủ: 19%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các xạ thủ khác

Điểm nổi bật

  • Solo

Giống các xạ thủ khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở late game
  • Đánh teamfight
  • Damage của đội

Không phải là

  • Tự gánh kill
  • Ít CC
  • Không poke

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 36 ở lane, 14 ở mid game và 28 ở late game, trên 100 xạ thủ.

512-12 so với 525
821-95 so với 915
1.308-58 so với 1.366
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Samiraxạ thủ

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 83% xạ thủ khi so với đối thủ trực tiếp.

xạ thủ

Vị trí so với xạ thủ · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 36 trên 100 trong số xạ thủ512 · trung vị 525
  • Damage ở mid game · hạng 14 trên 100 trong số xạ thủ821 · trung vị 915
  • Damage ở late game · hạng 28 trên 100 trong số xạ thủ1.308 · trung vị 1.366
  • Gold ở phút 15 · hạng 82 trên 100 trong số xạ thủ+259 · trung vị -54
  • Gold ở phút 20 · hạng 83 trên 100 trong số xạ thủ+333 · trung vị -85
  • Chống chịu sát thương · hạng 86 trên 100 trong số xạ thủ474 · trung vị 361
  • Đánh teamfight · hạng 67 trên 100 trong số xạ thủ57% · trung vị 56%
  • Hạ gục trong solo · hạng 82 trên 100 trong số xạ thủ21% · trung vị 19%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 5 trên 100 trong số xạ thủhạng 5 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 15 trên 100 trong số xạ thủ0,1 · trung vị 0,6
  • Damage của đội · hạng 55 trên 100 trong số xạ thủ24% · trung vị 23%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Không có đối thủ nào có chênh lệch rõ so với kỳ vọng ở nghiệp dư: tỉ lệ thắng vẫn là các khoảng.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

ADCchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Leona54,8% · kỳ vọng 44,0% · 31 trận+10,8 điểmSoloQ +2,1
Rell52,3% · kỳ vọng 48,6% · 44 trận+3,7 điểmSoloQ -0,2

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top19 tướng
  • Ambessa20 trận
    —SoloQ: 45,9% · 529 trận
  • K'Sante15 trận
    —SoloQ: 53,7% · 562 trận
  • Aatrox14 trận
    —SoloQ: 52,0% · 683 trận
  • Jax14 trận
    —SoloQ: 48,7% · 674 trận
  • Renekton12 trận
    —SoloQ: 46,3% · 697 trận
Jungle18 tướng
  • Wukong24 trận
    —SoloQ: 44,3% · 932 trận
  • Lee Sin19 trận
    —SoloQ: 52,5% · 1.388 trận
  • Lillia19 trận
    —SoloQ: 48,4% · 677 trận
  • Xin Zhao18 trận
    —SoloQ: 47,4% · 333 trận
  • Jarvan IV17 trận
    —SoloQ: 46,7% · 786 trận
Mid18 tướng
  • Syndra24 trận
    —SoloQ: 48,8% · 1.023 trận
  • Orianna23 trận
    —SoloQ: 49,7% · 441 trận
  • Viktor21 trận
    —SoloQ: 49,2% · 1.046 trận
  • Ahri16 trận
    —SoloQ: 53,2% · 1.002 trận
  • Lissandra14 trận
    —SoloQ: 48,7% · 637 trận
ADC16 tướng
  • Ezreal26 trận
    —SoloQ: 55,0% · 1.142 trận
  • Jhin26 trận
    —SoloQ: 52,8% · 1.945 trận
  • Xayah26 trận
    —SoloQ: 46,7% · 958 trận
  • Yunara26 trận
    —SoloQ: 49,1% · 1.747 trận
  • Kai'Sa21 trận
    —SoloQ: 51,4% · 2.016 trận
Support17 tướng
  • Braum28 trận
    —SoloQ: 49,4% · 1.097 trận
  • Alistar24 trận
    —SoloQ: 44,7% · 1.482 trận
  • Milio24 trận
    —SoloQ: 49,5% · 531 trận
  • Seraphine23 trận
    —SoloQ: 57,7% · 478 trận
  • Leona18 trận
    —SoloQ: 46,0% · 1.138 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở ADC

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,2%22.443 lượt chọn trên 1.927.739cấm 1,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,5%204 lượt chọn trên 40.028cấm 0,8% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,0%0 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

1,8% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí ADC
  • 0,6%G146 trận trên 7.269
  • 1,2%G290 trận trên 7.270
  • 1,1%G3+32 trận trên 2.905
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 46 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.