Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
4,7%Hạng 124 trên 173 tướng
Chọn
2,3%được chọn trong 646 trên 28.547 trận
Cấm
2,4%547 lượt cấm trên 23.110 trận, so với 1,7% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Top49,2% từ 45,8% đến 52,6% trên 577 trậnSoloQ 51,1%: không khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,2 phútsoloQ 27,2 phút

Nghiệp dư: 27970 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 65% · EUW 25% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 963.871 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

3 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Top.

  • Cấm chọnĐược chọn ít hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    0,9%
    SoloQ
    1,2%
    0,9% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 1,2% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    2,2%
    SoloQ
    1,7%
    Tỉ lệ cấm 2,2% ở nghiệp dư trên 15.385 trận, so với 1,7% ở soloQ trên 431.272 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,2 phút
    SoloQ
    27,2 phút
    Trung vị 29,2 phút ở nghiệp dư, so với 27,2 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Sốc Điện, rồi Hextech Rocketbelt, Shadowflame và Zhonya's Hourglass: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcSốc Điện73% · 16.762
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Thiêu Đốt63% · 14.468
Nghiệp dư: Tốc Biến + Dịch Chuyển (48%), khác biệt chưa rõ
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 92% · 78 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)19% · 1.675
19%số trận ở soloQ
  1. Hextech Rocketbelt
  2. Shadowflame
  3. Zhonya's Hourglass
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 82% tướng đường trên.

  1. Damage của độitop18%24% · tướng đường trên: 20%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đường trên khác

Điểm nổi bật

  • Damage

Giống các tướng đường trên khác

  • Damage ở lane
  • Damage ở mid game
  • Damage ở late game
  • Gold ở phút 15
  • Gold ở phút 20
  • Đánh teamfight
  • Hạ gục trong solo
  • Khống chế (CC)

Không phải là

  • Không poke
  • Không split-push

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 73 ở lane, 67 ở mid game và 71 ở late game, trên 100 tướng đường trên.

651+52 so với 599
913+45 so với 868
1.131+52 so với 1.079
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Kennentướng đường trên

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 55% tướng đường trên khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đường trên

Vị trí so với tướng đường trên · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 73 trên 100 trong số tướng đường trên651 · trung vị 599
  • Damage ở mid game · hạng 67 trên 100 trong số tướng đường trên913 · trung vị 868
  • Damage ở late game · hạng 71 trên 100 trong số tướng đường trên1.131 · trung vị 1.079
  • Gold ở phút 15 · hạng 61 trên 100 trong số tướng đường trên+196 · trung vị +119
  • Gold ở phút 20 · hạng 55 trên 100 trong số tướng đường trên+159 · trung vị +100
  • Chống chịu sát thương · hạng 22 trên 100 trong số tướng đường trên511 · trung vị 970
  • Đánh teamfight · hạng 65 trên 100 trong số tướng đường trên54% · trung vị 53%
  • Hạ gục trong solo · hạng 47 trên 100 trong số tướng đường trên28% · trung vị 28%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 22 trên 100 trong số tướng đường trênhạng 22 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 67 trên 100 trong số tướng đường trên0,9 · trung vị 0,8
  • Damage của đội · hạng 82 trên 100 trong số tướng đường trên24% · trung vị 20%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Seraphine ở nghiệp dư: +23,0 điểm trên 35 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Junglechênh lệch so với kỳ vọng

Không có chênh lệch dương ở nghiệp dư.

Midchênh lệch so với kỳ vọng
Ahri60,5% · kỳ vọng 47,3% · 38 trận+13,2 điểmSoloQ -1,4
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Kai'Sa55,6% · kỳ vọng 49,6% · 36 trận+5,9 điểmSoloQ +0,9
Ashe48,6% · kỳ vọng 48,0% · 37 trận+0,7 điểmSoloQ -0,4
Ezreal52,9% · kỳ vọng 52,8% · 34 trận+0,2 điểmSoloQ +3,4
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Seraphine71,4% · kỳ vọng 48,4% · 35 trận+23,0 điểmSoloQ +0,3
Lulu58,5% · kỳ vọng 51,6% · 53 trận+6,9 điểmSoloQ +2,4
Milio51,6% · kỳ vọng 51,0% · 31 trận+0,6 điểmSoloQ +1,0

Cùng đội

Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Nocturne62,5% · kỳ vọng 47,0% · 32 trận+15,5 điểmSoloQ +1,0
Vi54,3% · kỳ vọng 49,6% · 46 trận+4,8 điểmSoloQ -0,9
Lee Sin50,0% · kỳ vọng 49,0% · 58 trận+1,0 điểmSoloQ +0,7
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Yone56,0% · kỳ vọng 52,1% · 50 trận+3,9 điểmSoloQ +0,6
Ahri57,1% · kỳ vọng 51,1% · 35 trận+6,0 điểmSoloQ +2,3
Syndra56,3% · kỳ vọng 50,2% · 32 trận+6,1 điểmSoloQ -0,3
Viktor51,6% · kỳ vọng 49,9% · 31 trận+1,8 điểmSoloQ +0,1
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Lucian64,9% · kỳ vọng 48,4% · 37 trận+16,5 điểmSoloQ +2,0
Jhin54,2% · kỳ vọng 46,8% · 48 trận+7,4 điểmSoloQ -0,8
Jinx57,1% · kỳ vọng 51,1% · 35 trận+6,1 điểmSoloQ -0,3
Sivir54,5% · kỳ vọng 48,2% · 33 trận+6,4 điểmSoloQ -0,5
Yunara53,1% · kỳ vọng 51,3% · 64 trận+1,8 điểmSoloQ +1,1
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Milio58,5% · kỳ vọng 47,4% · 41 trận+11,1 điểmSoloQ +1,3
Lulu49,1% · kỳ vọng 46,8% · 53 trận+2,2 điểmSoloQ +0,6
Braum54,5% · kỳ vọng 50,8% · 33 trận+3,7 điểmSoloQ +2,0

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top22 tướng
  • Ambessa31 trận
    41,9%chênh lệch -6,7 điểmSoloQ: 53,0% · 594 trận
  • Renekton31 trận
    35,5%chênh lệch -12,0 điểmSoloQ: 56,1% · 679 trận
  • Jax28 trận
    —SoloQ: 52,9% · 1.171 trận
  • K'Sante27 trận
    —SoloQ: 51,9% · 530 trận
  • Aatrox25 trận
    —SoloQ: 52,0% · 602 trận
Jungle18 tướng
  • Lee Sin56 trận
    37,5%chênh lệch -11,9 điểmSoloQ: 52,2% · 1.791 trận
  • Wukong54 trận
    46,3%chênh lệch -0,7 điểmSoloQ: 50,0% · 750 trận
  • Vi47 trận
    40,4%chênh lệch -8,4 điểmSoloQ: 53,8% · 496 trận
  • Jarvan IV30 trận
    50,0%chênh lệch -0,6 điểmSoloQ: 52,1% · 764 trận
  • Xin Zhao28 trận
    —SoloQ: 48,7% · 392 trận
Mid18 tướng
  • Viktor40 trận
    42,5%chênh lệch -6,1 điểmSoloQ: 53,9% · 1.014 trận
  • Ahri38 trận
    60,5%chênh lệch +13,2 điểmSoloQ: 48,7% · 995 trận
  • Syndra33 trận
    45,5%chênh lệch -2,8 điểmSoloQ: 49,0% · 1.039 trận
  • Orianna27 trận
    —SoloQ: 51,1% · 507 trận
  • Akali23 trận
    —SoloQ: 51,3% · 821 trận
ADC17 tướng
  • Yunara55 trận
    40,0%chênh lệch -7,1 điểmSoloQ: 54,7% · 1.782 trận
  • Caitlyn51 trận
    37,3%chênh lệch -9,9 điểmSoloQ: 49,7% · 1.200 trận
  • Jinx38 trận
    47,4%chênh lệch 0,0 điểmSoloQ: 48,3% · 1.404 trận
  • Ashe37 trận
    48,6%chênh lệch +0,7 điểmSoloQ: 51,5% · 485 trận
  • Kai'Sa36 trận
    55,6%chênh lệch +5,9 điểmSoloQ: 52,4% · 2.087 trận
Support17 tướng
  • Lulu53 trận
    58,5%chênh lệch +6,9 điểmSoloQ: 53,5% · 1.644 trận
  • Nautilus53 trận
    43,4%chênh lệch -5,8 điểmSoloQ: 50,4% · 1.445 trận
  • Braum42 trận
    47,6%chênh lệch 0,0 điểmSoloQ: 50,5% · 760 trận
  • Leona41 trận
    39,0%chênh lệch -11,1 điểmSoloQ: 48,4% · 856 trận
  • Seraphine35 trận
    71,4%chênh lệch +23,0 điểmSoloQ: 52,2% · 521 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Top

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+1,2%22.603 lượt chọn trên 1.927.723cấm 1,7% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư0,9%374 lượt chọn trên 40.028cấm 2,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp1,0%22 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

4,2% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Top
  • 1,7%G1125 trận trên 7.272
  • 2,7%G2195 trận trên 7.272
  • 2,5%G3+73 trận trên 2.905
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 125 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.