Hồ sơ tướng · Jungle

Lillia

Phiên bản 16.19 đến 16.21 · Mọi khu vực
Mức hiện diện ở giải đấu · chọn + cấm
11,4%Hạng 72 trên 173 tướng
Chọn
5,8%được chọn trong 1.616 trên 27.917 trận
Cấm
5,6%1.282 lượt cấm trên 22.710 trận, so với 4,6% ở soloQ
Tỉ lệ thắng ở vị trí Jungle53,5% từ 51,4% đến 55,5% trên 1.602 trậnSoloQ 50,9%: khác biệt rõ
Thời lượng trung vị29,3 phútsoloQ 27,3 phút

Nghiệp dư: 27970 ván từ các giải đấu nghiệp dư, 60 ngày gần nhất, KR 65% · EUW 25% · NA 10%. SoloQ Cao Thủ+: 951.671 trận trên cùng các phiên bản. Con số nghiệp dư màu vàng khác rõ rệt so với soloQ.

Tóm tắt

Bốn câu trả lời, mỗi câu mở một chương.
01 — Điều gì thay đổi ở giải đấu

Điều gì thay đổi ở giải đấu?

4 khác biệt rõ giữa soloQ và giải nghiệp dư ở vị trí Jungle.

  • Tỉ lệ thắngThắng nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    53,5%
    SoloQ
    50,9%
    Tỉ lệ thắng 53,5% ở nghiệp dư trên 1.602 trận, so với 50,9% ở soloQ trên 48.435 trận.
  • Cấm chọnĐược chọn nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    3,2%
    SoloQ
    2,5%
    3,2% lượt chọn của vị trí ở nghiệp dư, so với 2,5% ở soloQ.
  • Cấm chọnBị cấm nhiều hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    6,2%
    SoloQ
    4,6%
    Tỉ lệ cấm 6,2% ở nghiệp dư trên 14.779 trận, so với 4,6% ở soloQ trên 419.060 trận.
  • Thời lượngTrận dài hơn ở nghiệp dư
    Nghiệp dư
    29,3 phút
    SoloQ
    27,3 phút
    Trung vị 29,3 phút ở nghiệp dư, so với 27,3 phút ở soloQ.
02 — Cách chơi

Chơi tướng này thế nào?

Chinh Phục, rồi Liandry's Torment, Riftmaker và Zhonya's Hourglass: build được chơi nhiều nhất ở soloQ.

Build soloQ, khác biệt nghiệp dư dưới mỗi khối
NgọcChinh Phục97% · 47.089
Giống ở nghiệp dư
Phép bổ trợTốc Biến + Trừng Phạt100% · 48.393
Giống ở nghiệp dư
Kỹ năngQkhông thu thập ở soloQ
Nghiệp dư: 100% · 326 trận
Core (3 trang bị huyền thoại)49% · 12.225
49%số trận ở soloQ
  1. Liandry's Torment
  2. Riftmaker
  3. Zhonya's Hourglass
Giống ở nghiệp dư

Không thu thập ở soloQ: trang bị khởi đầu, trang bị thứ 4 và thứ tự kỹ năng.

03 — Trong đội hình

Tướng này mang lại gì cho đội hình?

Damage của đội trước hết: nhiều damage hơn 92% tướng đi rừng.

  1. Damage của độitop8%22% · tướng đi rừng: 17%
  2. Đánh teamfighttop24%54% · tướng đi rừng: 52%

Đọc trên các ván giải đấu từ 2026-04-15 đến 2026-10-12 (44.638 ván) · cùng cách đọc với review draft · so với các tướng đi rừng khác

Điểm nổi bật

  • Teamfight
  • Damage
  • Poke

Giống các tướng đi rừng khác

  • Map pressure
  • Chống chịu sát thương
  • Hạ gục trong solo
  • Để đồng đội gánh kill
  • Khống chế (CC)
  • Invade

Không phải là

Không có gì thấp hơn tướng đi rừng.

Damage / phút theo giai đoạn · khi gold ngang nhau

Hạng 78 ở lane, 90 ở mid game và 96 ở late game, trên 100 tướng đi rừng.

406+23 so với 383
914+118 so với 796
1.329+273 so với 1.056
Lane · 5–14 phútMid game · 15–22Late · 23–30
Lilliatướng đi rừng

Gold so với đối thủ trực tiếp

Ở phút 20, hơn 76% tướng đi rừng khi so với đối thủ trực tiếp.

tướng đi rừng
5lần hạ gục ngoài đường trước phút 15; tướng đi rừng: 4,7.

Vị trí so với tướng đi rừng · mọi chỉ số

0 ← ít hơn · trung vị · nhiều hơn → 100
  • Damage ở lane · hạng 78 trên 100 trong số tướng đi rừng406 · trung vị 383
  • Damage ở mid game · hạng 90 trên 100 trong số tướng đi rừng914 · trung vị 796
  • Damage ở late game · hạng 96 trên 100 trong số tướng đi rừng1.329 · trung vị 1.056
  • Gold ở phút 15 · hạng 76 trên 100 trong số tướng đi rừng+229 · trung vị +6
  • Gold ở phút 20 · hạng 76 trên 100 trong số tướng đi rừng+344 · trung vị +64
  • Map pressure · hạng 71 trên 100 trong số tướng đi rừng5 · trung vị 4,7
  • Chống chịu sát thương · hạng 40 trên 100 trong số tướng đi rừng706 · trung vị 855
  • Đánh teamfight · hạng 76 trên 100 trong số tướng đi rừng54% · trung vị 52%
  • Hạ gục trong solo · hạng 36 trên 100 trong số tướng đi rừng19% · trung vị 20%
  • Để đồng đội gánh kill · hạng 41 trên 100 trong số tướng đi rừnghạng 41 trên 100
  • Khống chế (CC) · hạng 72 trên 100 trong số tướng đi rừng0,9 · trung vị 0,7
  • Damage của đội · hạng 92 trên 100 trong số tướng đi rừng22% · trung vị 17%
  • Farm rừng · hạng 89 trên 100 trong số tướng đi rừng70 · trung vị 66
  • Invade · hạng 66 trên 100 trong số tướng đi rừng8% · trung vị 7%
04 — Cùng đội / đối đầu

Đi cùng ai, đối đầu ai?

Tốt hơn kỳ vọng khi đối đầu Gwen ở nghiệp dư: +17,0 điểm trên 48 trận, khoảng tin cậy trên 0.

ở

Kết quả tốt nhất

Xếp theo chênh lệch so với kỳ vọng ở nghiệp dư, theo cận dưới của khoảng, tối đa 5 mỗi vai trò. Nguồn còn lại dùng làm mốc.

Đối đầu

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Gwen68,8% · kỳ vọng 51,8% · 48 trận+17,0 điểmSoloQ -0,8
Aatrox68,1% · kỳ vọng 52,4% · 47 trận+15,7 điểmSoloQ +0,1
Sion62,5% · kỳ vọng 54,0% · 80 trận+8,5 điểmSoloQ +3,1
Renekton58,6% · kỳ vọng 52,0% · 70 trận+6,6 điểmSoloQ -0,4
Malphite58,5% · kỳ vọng 53,9% · 65 trận+4,6 điểmSoloQ +3,1
Junglechênh lệch so với kỳ vọng
Vi61,9% · kỳ vọng 53,2% · 84 trận+8,7 điểmSoloQ -1,0
Naafiri66,7% · kỳ vọng 52,4% · 30 trận+14,2 điểmSoloQ +3,3
Cho'Gath61,0% · kỳ vọng 52,1% · 59 trận+9,0 điểmSoloQ +4,6
Wukong52,0% · kỳ vọng 51,1% · 300 trận+0,9 điểmSoloQ +2,0
Skarner63,6% · kỳ vọng 56,0% · 44 trận+7,7 điểmSoloQ +2,3
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Orianna62,5% · kỳ vọng 55,7% · 80 trận+6,8 điểmSoloQ -4,0
LeBlanc60,8% · kỳ vọng 53,1% · 51 trận+7,6 điểmSoloQ -1,2
Akali59,6% · kỳ vọng 53,3% · 52 trận+6,3 điểmSoloQ +1,7
Galio60,4% · kỳ vọng 54,4% · 53 trận+5,9 điểmSoloQ -0,8
Xerath61,0% · kỳ vọng 53,9% · 41 trận+7,0 điểmSoloQ +0,2
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Varus62,5% · kỳ vọng 52,7% · 56 trận+9,8 điểmSoloQ -1,2
Sivir62,9% · kỳ vọng 54,6% · 62 trận+8,3 điểmSoloQ +0,4
Kai'Sa59,3% · kỳ vọng 53,9% · 123 trận+5,4 điểmSoloQ +1,7
Kalista60,5% · kỳ vọng 50,8% · 38 trận+9,7 điểmSoloQ +2,5
Ezreal60,4% · kỳ vọng 56,7% · 111 trận+3,7 điểmSoloQ +0,6
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Thresh61,8% · kỳ vọng 52,1% · 89 trận+9,7 điểmSoloQ +1,9
Alistar59,7% · kỳ vọng 52,4% · 67 trận+7,3 điểmSoloQ +4,4
Bard60,5% · kỳ vọng 50,6% · 38 trận+10,0 điểmSoloQ -2,3
Neeko62,5% · kỳ vọng 51,8% · 32 trận+10,7 điểmSoloQ +1,3
Rakan58,2% · kỳ vọng 52,6% · 79 trận+5,6 điểmSoloQ +3,7

Cùng đội

Topchênh lệch so với kỳ vọng
Dr. Mundo67,3% · kỳ vọng 50,5% · 52 trận+16,8 điểmSoloQ -1,0
Ambessa63,2% · kỳ vọng 53,9% · 87 trận+9,3 điểmSoloQ -1,7
Ornn60,0% · kỳ vọng 53,9% · 95 trận+6,1 điểmSoloQ -0,9
Olaf64,7% · kỳ vọng 56,5% · 51 trận+8,2 điểmSoloQ -1,1
K'Sante53,0% · kỳ vọng 51,4% · 100 trận+1,6 điểmSoloQ -1,5
Midchênh lệch so với kỳ vọng
Galio62,5% · kỳ vọng 52,5% · 56 trận+10,0 điểmSoloQ +0,1
Aurora60,5% · kỳ vọng 52,6% · 38 trận+7,9 điểmSoloQ +0,5
Hwei61,0% · kỳ vọng 54,7% · 41 trận+6,2 điểmSoloQ -0,6
Sylas57,7% · kỳ vọng 53,3% · 52 trận+4,4 điểmSoloQ 0,0
Zed62,9% · kỳ vọng 60,5% · 62 trận+2,4 điểmSoloQ +1,2
ADCchênh lệch so với kỳ vọng
Sivir60,9% · kỳ vọng 52,4% · 69 trận+8,5 điểmSoloQ +4,0
Kai'Sa58,5% · kỳ vọng 53,1% · 123 trận+5,5 điểmSoloQ +0,4
Tristana59,0% · kỳ vọng 53,5% · 78 trận+5,4 điểmSoloQ +0,8
Miss Fortune58,7% · kỳ vọng 52,8% · 63 trận+5,9 điểmSoloQ -0,9
Ezreal53,4% · kỳ vọng 50,3% · 103 trận+3,1 điểmSoloQ +0,8
Supportchênh lệch so với kỳ vọng
Rell73,7% · kỳ vọng 57,1% · 76 trận+16,6 điểmSoloQ +0,8
Rakan64,6% · kỳ vọng 54,4% · 65 trận+10,2 điểmSoloQ +1,7
Lulu56,3% · kỳ vọng 51,0% · 128 trận+5,3 điểmSoloQ -1,0
Bard66,7% · kỳ vọng 56,4% · 36 trận+10,3 điểmSoloQ -2,8
Alistar60,8% · kỳ vọng 54,6% · 79 trận+6,1 điểmSoloQ +0,7

Đối đầu và đồng đội

Mỗi nhóm một vị trí của tướng kia, năm thẻ trước. Thanh là khoảng tỉ lệ thắng, vạch đánh dấu 50%; màu của chênh lệch cho biết cách chúng tôi đọc, không dùng để sắp xếp.

Sắp xếp theo
Top23 tướng
  • Ambessa90 trận
    54,4%chênh lệch +1,4 điểmSoloQ: 51,8% · 1.271 trận
  • K'Sante87 trận
    47,1%chênh lệch -8,4 điểmSoloQ: 53,1% · 1.190 trận
  • Ornn83 trận
    55,4%chênh lệch +2,3 điểmSoloQ: 53,8% · 1.111 trận
  • Sion80 trận
    62,5%chênh lệch +8,5 điểmSoloQ: 54,6% · 843 trận
  • Renekton70 trận
    58,6%chênh lệch +6,6 điểmSoloQ: 51,7% · 1.332 trận
Jungle21 tướng
  • Wukong300 trận
    52,0%chênh lệch +0,9 điểmSoloQ: 52,1% · 2.189 trận
  • Lee Sin105 trận
    50,5%chênh lệch -3,3 điểmSoloQ: 51,1% · 3.222 trận
  • Vi84 trận
    61,9%chênh lệch +8,7 điểmSoloQ: 51,8% · 917 trận
  • Jarvan IV76 trận
    51,3%chênh lệch -3,6 điểmSoloQ: 51,1% · 1.804 trận
  • Sejuani75 trận
    54,7%chênh lệch -1,2 điểmSoloQ: 54,5% · 583 trận
Mid19 tướng
  • Viktor112 trận
    50,0%chênh lệch -3,0 điểmSoloQ: 51,5% · 2.206 trận
  • Syndra104 trận
    49,0%chênh lệch -3,7 điểmSoloQ: 48,1% · 2.243 trận
  • Ahri85 trận
    47,1%chênh lệch -4,3 điểmSoloQ: 52,0% · 2.131 trận
  • Orianna80 trận
    62,5%chênh lệch +6,8 điểmSoloQ: 48,7% · 1.000 trận
  • Sylas56 trận
    46,4%chênh lệch -7,2 điểmSoloQ: 54,2% · 1.639 trận
ADC17 tướng
  • Yunara131 trận
    47,3%chênh lệch -4,0 điểmSoloQ: 50,8% · 3.547 trận
  • Caitlyn126 trận
    45,2%chênh lệch -6,5 điểmSoloQ: 50,4% · 2.574 trận
  • Jinx124 trận
    50,8%chênh lệch -0,8 điểmSoloQ: 47,5% · 3.341 trận
  • Kai'Sa123 trận
    59,3%chênh lệch +5,4 điểmSoloQ: 53,1% · 4.185 trận
  • Jhin122 trận
    49,2%chênh lệch -6,7 điểmSoloQ: 51,9% · 4.598 trận
Support18 tướng
  • Nautilus159 trận
    53,5%chênh lệch +0,2 điểmSoloQ: 52,6% · 3.051 trận
  • Lulu135 trận
    54,1%chênh lệch -1,9 điểmSoloQ: 49,0% · 3.144 trận
  • Braum124 trận
    51,6%chênh lệch +0,1 điểmSoloQ: 53,2% · 1.618 trận
  • Milio107 trận
    39,3%chênh lệch -16,1 điểmSoloQ: 46,9% · 2.129 trận
  • Leona93 trận
    51,6%chênh lệch -3,0 điểmSoloQ: 53,1% · 1.952 trận
05 — Trong cấm chọn

Cấm hay chọn?

Lựa chọn dự phòng: xuất hiện cuối loạt, khi bể tướng đã cạn.

Tỉ lệ chọn ở Jungle

Giải nghiệp dư, so với soloQ
  • SoloQ Master+2,5%46.970 lượt chọn trên 1.903.333cấm 4,6% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Giải nghiệp dư3,2%1.235 lượt chọn trên 38.304cấm 6,2% · phiên bản 16.19 đến 16.21
  • Chuyên nghiệp0,2%5 lượt chọn trên 2.238không công bố lượt cấm · phiên bản 16.17 đến 16.20

Hiện diện theo phiên bản

15,9% ở 16.21
16.1216.21
Chọn + cấm, mọi khu vực, mỗi phiên bản một điểm; phiên bản không đo được để lại khoảng trống.

Trong loạt đấu

Chỉ loạt fearless · ở vị trí Jungle
  • 5,7%G1401 trận trên 7.072
  • 6,0%G2423 trận trên 7.080
  • 7,9%G3+221 trận trên 2.815
Khi đã chọn, loạt đấu chuyển sangỞ G2, trên 401 loạt mà tướng được chơi ở G1 rồi bị thay ở cùng vị trí. Công bố từ 30 loạt.
Nghiệp dư: các giải nghiệp dư tạo bằng mã giải đấu; soloQ: Cao Thủ+, cùng phiên bản. Một con số nghiệp dư màu vàng và mỗi thẻ «Điều gì thay đổi» chỉ ra một khác biệt mà số lượng của cả hai nguồn đủ để kết luận. Build: chỉ tỉ lệ, không có tỉ lệ thắng, vốn chủ yếu theo thời lượng trận. Chênh lệch so với kỳ vọng (Delta 2 của lolalytics): tỉ lệ thắng của cặp trừ tỉ lệ mà sức mạnh riêng của hai tướng dự đoán, tức tỉ lệ thắng của chúng ở vai trò của mình trong cùng nguồn; được tô màu khi khoảng 90% loại trừ 0, xanh ngọc là thuận lợi, cam là bất lợi. Dưới 30 trận: chỉ số trận.